Nhập khẩu gương có phải xin giấy chứng nhận không

Reaction score
0
Em có một vấn đề như sau, mong quý anh chị em chia sẻ ý kiến và kinh nghiệm:
Bên em là công ty sản xuất nội thất, có nhập khẩu nguyên liệu (gương chưa khung ) để sản xuất xuất khẩu cho tủ.
Theo đó: Gương chưa khung (HS: 7009.9100) => mã số HS này theo 10/2017/TT-BXD (29/9/2017) thì đây là hàng hóa vật liệu xây dựng phải công bố hợp quy.
Nhưng công ty em nhập khẩu về để sản xuất nội thất và không sử dụng với mục đích xây dựng.
Vậy cho em hỏi bên em có cần phải xin giấy chứng nhận hợp quy hay không ???
Mong anh chị em giúp đỡ

Tuân Logistics

Reaction score
1
Em có một vấn đề như sau, mong quý anh chị em chia sẻ ý kiến và kinh nghiệm:
Bên em là công ty sản xuất nội thất, có nhập khẩu nguyên liệu (gương chưa khung ) để sản xuất xuất khẩu cho tủ.
Theo đó: Gương chưa khung (HS: 7009.9100) => mã số HS này theo 10/2017/TT-BXD (29/9/2017) thì đây là hàng hóa vật liệu xây dựng phải công bố hợp quy.
Nhưng công ty em nhập khẩu về để sản xuất nội thất và không sử dụng với mục đích xây dựng.
Vậy cho em hỏi bên em có cần phải xin giấy chứng nhận hợp quy hay không ???
Mong anh chị em giúp đỡ
Theo định nghĩa trong thông tư 10/2017/TT-BXD: Kính xây dựng là các loại sản phẩm kính sử dụng và lắp đặt trong công trình xây dựng.
Bạn làm công văn giải trình và cam kết đi, kính bạn nhập không phải cho xây dựng và doanh nghiệp bạn lại là nhập sản xuất xuất khẩu nữa nên theo mình không phải công bố hợp quy.

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.