Review CHÍNH XÁC học xuất nhập khẩu ở đâu tốt?

Hoàng Phương

Reaction score
1
Trên này có ai đi làm về XNK chưa ạ, em muốn tìm một công ty đối tác về xuất nhập khẩu, kiểu đơn vị logistics/forwarder để hợp tác nhập hàng, ai đang làm thì contact cho em nhé, cảm ơn mọi người, em mail của em, minhle968@gmail.com. thanks cả nhà,
Em thấy nhiều nơi tuyển dụng xuất nhập khẩu lắm, mà ở đây chủ yếu mọi người hỏi nơi học xuất nhập khẩu thôi, em cũng tính học xuất nhập khẩu rồi đi xin veiẹc vị trí mua hàng, vì em cũng thích việc này, bên chị có tuyển ko zay chị?> nếu chưa có kinh nghiệm làm xuất nhập khẩu thì có ứng tuyển được ko ạ< em mới chỉ có chứng chỉ khóa học xuất nhập khẩu do đại học ngoại thương cấp thôi ý chị,

Min Hoang

Reaction score
1
Mình có ông sếp người Hàn, mình làm phiên dịch ở đó thôi, chẳng biết gì về XNK, cũng đi dịch thì tiếp xúc với mấy chứng từ, nhưng cũng ko hiểu rõ lắm là cái gì, Ông sếp đang bảo mình đi học xuất nhập khẩu đi rồi sắp tới tao setup thêm phòng XNK, vì trước bên mình cũng có nhập cơ mà quy mô nhỏ, thuê hết bên ngoài, giờ tự làm,
Mình cũng lóng ngóng chẳng biết nên học xnk thế nào, mà học từ đâu nữa, Ông ý bảo mình làm tốt thì làm phó phòng XNK kiêm phiên dịch luôn, Mọi người thấy sao ạ, em có nên đi học xuất nhập khẩu ko, hay chỉ làm phiên dịch thôi>.

Reaction score
0
Bên đối tác mình đang cần một trung tâm giúp họ đào tạo nhân viên mảng xuất nhập khẩu cho xưởng mình, yêu cầu là đào tạo chuyên sâu về các nghiiệp vụ và chứng từ thực tế cho nhân viên. Không biết bạn nào biết trung tâm nào làm dịch này không, giới thiệu giùm mình nhé.

kally

Reaction score
2
Trước cũng phân vân học xuất nhập khẩu ở đâu tphcm bởi nghe nhiều trung tâm hiện có quảng cáo này nọ nên không đáng tin cho lắm. Mới tìm ra cộng đồng xuất nhập khẩu này thời gian gần đây, mới thấy nhiều người chia sẻ nhiêu thông tin hữu ích hơn. Nhiêu người nhiều ý kiiến cho mình tham khảo, hiểu quả hơn nhiều so với việc đi mò từng thông tin của các trung tâm, không hiệu quả mà còn mất nhiều thời giiannữa.

Minh Anh

Member
Reaction score
14
Trước cũng phân vân học xuất nhập khẩu ở đâu tphcm bởi nghe nhiều trung tâm hiện có quảng cáo này nọ nên không đáng tin cho lắm. Mới tìm ra cộng đồng xuất nhập khẩu này thời gian gần đây, mới thấy nhiều người chia sẻ nhiêu thông tin hữu ích hơn. Nhiêu người nhiều ý kiiến cho mình tham khảo, hiểu quả hơn nhiều so với việc đi mò từng thông tin của các trung tâm, không hiệu quả mà còn mất nhiều thời giiannữa.

(Y) ở đây có nhiều bài review cũng thực tế lắm. Lại nhiều anh chị đã từng đi học thử với đang đi học sẵn ở các trung tâm rồi nên họ đưa ý kiến cụ thể mà lại hữu ích nữa.

Reaction score
6
Có anh chị nào đi học khoá học xuất nhập khẩu thực tế nào chưa ạ? Mách em với. Em cũng đang tính đi học.

trung thành

Reaction score
3
Nghe bạn nói mà mình lại thấy mấy thông tin trên internet thật là xàm xí, thực ra mình cũng đang tính học xuất nhập khẩu ở hà nội nhưng chưa biết học chỗ nào vì ngoài HN có nhiều trung tâm, nhưng giờ miình nghĩ là nên tập trung vào bản thân mình, trau dồi kĩ năng nhiều hơn, thay vì đi tìm trung tâm này so sánh với TT kia thì nên đọc thêm tài liệu về xuất nhập khẩu,
Cảm ơn bạn rất nhiều nhé!

Mình mới đầu cũng nghĩ như thế. nhưng đọc tài liệu vẫn thấy khó mà nó không thực tế. nhiều anh đang làm bảo mình là nếu có điều kiện thì cứ tìm 1 trung tâm tốt tốt, dạy về xuất nhập khẩu. học 1 khoá. có người hướng dẫn bài bản nó vẫn tốt hơn ngồi nhà 1 mình lầm lũi vừa chán vừa lan man mà không hiệu quả.

Mayonelisa

Reaction score
2
Trời, biết thế mình đọc bài review này sớm hơn thì có phải tốt không, vừa mới đăng ký trung tâm quái quỷ gì bên chỗ Duy Tân - Cầu Giấy, cam kết ko giỏi tiếng Anh học xong vẫn làm dc việc vì họ có dạy tiếng anh chuyên ngành XNK. Nghe có vẻ béo bở, thế là học luôn, chẳng lên diễn đàn tìm hiểu để nhờ các anh chị có kinh nghiệm hỗ trợ gì cả, sót tiền quá, càng học càng ngu ngu sao ấy, tiếng anh tiếng eo thì chẳng tiến bộ lên gì, chỉ biết vài cái thuật ngữ cơ bản, chán chẳng buồn nghĩ nữa,
Chẳng lẽ đi học xuất nhập khẩu thêm chỗ khác nữa, hết xiền xừ rồi, thầy u cũng chẳng có mà cho nữa, Hiazz, quá nhọ,m

cu tin

Reaction score
0
Đi đâu cũng nghe nhiều người than vãn này nọ răng không biết nên học xuất nhập khẩu ở đâu là tốt, trong khi mình thầy quá trời bài review về các trung tâm rồi còn được học thử các kiểu nữa mà các bạn lo gì không tìm được trung tâm tốt nhỉ.

aka ba

Reaction score
0
Đi đâu cũng nghe nhiều người than vãn này nọ răng không biết nên học xuất nhập khẩu ở đâu là tốt, trong khi mình thầy quá trời bài review về các trung tâm rồi còn được học thử các kiểu nữa mà các bạn lo gì không tìm được trung tâm tốt nhỉ.
Ở đây cũng có một bài review về trung tâm xuất nhập khẩu bạn nhỉ!!!!

Reaction score
2
Tôi thấy thế này nhé. Tôi không đánh đồng hay đánh giá về một trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu nào cả. Việc các bạn lựa chọn một trung tâm tốt là điều nên làm thật, nhưng việc các bạn học như thế nào mới quyết định được hiệu quả cho quá trình học của bạn. Không riêng gì việc học xuất nhập khẩu hay học bất cứ thứ gì khác, nếu bạn không đầu tư cho việc học, danh thời gian cho việc học thì cho dù trung tâm đào tạo có tốt đến đâu cũng chỉ là vô hiệu với bạn mà thôi.
Không chỉ nói chung chung, mà tôi từng đứng lớp tại trung tâm xuất nhập khẩu và quan sát được rất nhiều điều. Nhiều bạn sau khi học xong khoá học xuất nhập khẩu phàn nàn rằng mình không hiểu gì nhiều về xuất nhập khẩu cả. Tôi chỉ hỏi lại là liệu rằng trong quá trình học liệu bạn có làm bài tập không, có thực hiện các thao tác thực hành mà tôi hướng dẫn không, có đi học đầy đủ không, và không hiểu chỗ nào và tại sao không hỏi hay đóng góp trong quá trình học. Vì ngại, vì lười, vì bận,.... vv và vv.
Tôi khuyên các bạn rằng, nếu bạn cảm thấy khó khăn trong việc tìm hiểu kiến thức thì có thể học tại các trung tâm nhưng việc quan trọng là nên đầu tư học, tự học, tự tìm tòi thêm các kiến thức xuất nhâp khẩu, chăm chỉ thêm một chút thì xuất nhập khẩu - logistics cũng không làm khó được bạn đâu.

méo

Reaction score
1
Có lớp học xuất nhập khẩu cấp tốc không nhỉ, học cả tuần cũng được, có giảng viên dạy một đối một thì càng tốt.

Nắng Phù sa

Reaction score
0
Mình có ông sếp người Hàn, mình làm phiên dịch ở đó thôi, chẳng biết gì về XNK, cũng đi dịch thì tiếp xúc với mấy chứng từ, nhưng cũng ko hiểu rõ lắm là cái gì, Ông sếp đang bảo mình đi học xuất nhập khẩu đi rồi sắp tới tao setup thêm phòng XNK, vì trước bên mình cũng có nhập cơ mà quy mô nhỏ, thuê hết bên ngoài, giờ tự làm,
Mình cũng lóng ngóng chẳng biết nên học xnk thế nào, mà học từ đâu nữa, Ông ý bảo mình làm tốt thì làm phó phòng XNK kiêm phiên dịch luôn, Mọi người thấy sao ạ, em có nên đi học xuất nhập khẩu ko, hay chỉ làm phiên dịch thôi>.
Bên đối tác mình đang cần một trung tâm giúp họ đào tạo nhân viên mảng xuất nhập khẩu cho xưởng mình, yêu cầu là đào tạo chuyên sâu về các nghiiệp vụ và chứng từ thực tế cho nhân viên. Không biết bạn nào biết trung tâm nào làm dịch này không, giới thiệu giùm mình nhé.
các trung tâm dạy xuất nhập khẩu họ đều đào tạo xuất nhập khẩu tại doanh nghiệp mà bạn, công ty mình vừa tổ chức cho nhân viên đi học xuất nhập khẩu, chỉ cần mình đủ số lượng người là họ sẽ mời giảng viên dạy luôn tại công ty bạn luôn, học phí cũng rất ưu đãi nữa chứ.

HCM

Reaction score
2
Lướt một lượt comment thấy là khá nhiều bạn quan tâm đến học khai báo hải quan. Không biết các bạn đã tìm hiểu kỹ về cái này chưa, nó chỉ là một phần rất nhỏ trong ngành nghề xuất nhập khẩu thôi. Nếu các bạn học xuất nhập khẩu thực tế thì có thể xin làm Cus ở các cty FWD, hoặc thử làm sale xuất nhập khẩu. Mình thấy hai ngành ấy khá có tương lai với có nhiều cơ hôi thăng tiến.

Minh Anh

Member
Reaction score
14
Có lớp học xuất nhập khẩu cấp tốc không nhỉ, học cả tuần cũng được, có giảng viên dạy một đối một thì càng tốt.

em thấy bình thường ít có trung tâm nào dạy cả tuần như thế lắm. như bên Lê Ánh , khoá học xuất nhập khẩu thực tế , 1 tuần học 3 buổi là nhiều nhất rồi. Học còn phải để về nhà ngẫm đã chứ. không có không nhớ được đâu.

Lê Bính

Reaction score
0
Lướt một lượt comment thấy là khá nhiều bạn quan tâm đến học khai báo hải quan. Không biết các bạn đã tìm hiểu kỹ về cái này chưa, nó chỉ là một phần rất nhỏ trong ngành nghề xuất nhập khẩu thôi. Nếu các bạn học xuất nhập khẩu thực tế thì có thể xin làm Cus ở các cty FWD, hoặc thử làm sale xuất nhập khẩu. Mình thấy hai ngành ấy khá có tương lai với có nhiều cơ hôi thăng tiến.
cá nhân mình cũng đã từng làm CS, nhiều lúc vẫn phải hỗ trợ làm khai báo hải quan, nhưng cũng tùy công ty, có công ty thì phân chia từng vị trí cụ thể, bên sales thì cũng nào cũng độc lập rồi, rồi các vị trí chứng từ CS như mình, làm hải quan, ops, nhưng nhiều công ty nhỏ thì 1 người làm mấy việc cũng có.
Thực ra là làm XNK phải hỗ trợ nhau nhiều vì các bộ phận đều liên quan đến nhau mà, nên cứ học cả nghiệp vụ xuất nhập khẩu cho chắc, biết đâu được bạn lại có sự luân chuyển vị trí, nếu chỉ học khai báo hải quan thì thiệt cho bạn, vì mình thấy giờ hầu hết các khóa học xuất nhập khẩu họ dạy cả phần khai báo hải quan nhé.
Nên cân nhắc kĩ nha mấy bạn.

Tuấn Kiệt

Reaction score
6
Thực sự thì biết đến Xuất nhập khẩu Lê Ánh cũng là tình cờ mà thôi. Mình có đứa em học bên khoa học hàng hải của Đại học hàng hải, đúng chính chuyên về xuất nhập khẩu luôn. Nó thấy mình tiếng anh tốt nên bảo học thêm khóa nghiệp vụ xuất nhập khẩu rồi làm về bên xuất nhập nhẩu rất có tương lai. Bên ngành này còn có thể vận dụng tiếng anh - chuyên ngành mình đang theo học. Mình tưởng nó chỉ học tại trường thôi, nhưng nó bảo vừa học ở trường vừa học một khóa xuất nhập khẩu thực tế ở trung tâm Lê Ánh rồi rủ mình học cùng lớp cho người mới bắt đầu. Không biết nó tìm trung tâm thế nào mà học rất thích. Mình học trong 3 tháng mà không dám nghỉ buổi nào sợ buổi sau không hiểu. Thầy dạy mình toàn chia sẻ mấy cái tình huống gặp thì nên xử lý thế nào, dạy bài bản từ lý thuyết rồi vận dụng nên rất dễ hiểu. Thầy nhiệt tình, vui tính với lại nhiều kinh nghiệm nên dạy rất thu hút, không bị nhàm chán. Cuối khóa cầm được cái chứng chỉ mà không thấy uổng tiền chút nào. Hiện giờ mình cũng làm việc trong ngành xuất nhập khẩu được 2 năm rồi và cũng muốn chia sẻ cho các bạn đang quan tâm thì có thể tham khảo thêm trung tâm Lê Ánh. Mong trung tâm phát triển hơn nữa.

Lê Ánh có nhiều khoá học thấy được feedback khá là tốt. Chắc là hôm nào cũng đi học thử xem xem như nào.

can ma ni

Reaction score
0
Thực sự thấy việc đi học thêm về xuất nhập khẩu có hiệu quả không khi mà có nhiều người đi học theo phong trào rồi có quá nhiều trung tâm trên thị trường như thế

Trần Mỹ Hoa

Reaction score
0
Ê mn, có khi nào mình lượn qua lượn lại học thử tại mấy trung tâm xuất nhập khẩu học biết rồi làm khó mình k

Thành viên trực tuyến