ace thân mến. về C/O form D

Ánh Đào

Reaction score
1
cho mình hỏi chút nha. mình mua giá CIF 10.000 usd trên Invoice
Tren C/o from D cũng ghi gia 10.000usd (muc số 9). khi khai báo trên tờ khai mĩnh cũng khai giá CIF., Vậy mà sau Thông quan Hai quan bắt lỗi DN la ko khai gia FOB, đồi lập biên bản và sẽ tăng gia 10% vat và ko dong y gia 10.000 tự học xuất nhập khẩu online
Trong khi nhieu cty nhap thap hon. mình cũng đã nói TH hợp này Tổng cục có hướng dẫn theo công văn số: 978/GSQL-TH, 21/07/2014. mà HQ nói ko bát C/O, mà bắt lỗi DN la ko khai gia FOB??? vậy Trường hợp này Phí DN có sai không các bạn. chấpt nhận phạt theo yc của HQ hay sao?. xin cảm ơn, cho ý kiến ạ.

Reaction score
0
Lập biên bản cũng có 5-7 đường biên bản , biên vản chứng nhận thì chả sao cả , cứ cho họ lập , kg bác c/o thì sợ gì ... lại vòi tiền rồi đây.:cool::cool::cool:

Ánh Đào

Reaction score
1
Mình tìm hiểu được rồi m.n ạ: điểm c.5, khoản 2.2, phần II của QĐ 4286/QĐ-TCHQ. Sử dụng cho các form ưu đãi đặc biệt

Huy Dương

Reaction score
0
Mình tìm hiểu được rồi m.n ạ: điểm c.5, khoản 2.2, phần II của QĐ 4286/QĐ-TCHQ. Sử dụng cho các form ưu đãi đặc biệt
Trị giá trên CO luôn là trị giá fob ghi rõ ở mục tiều đề rùi. Nếu thể hiện giá cif là họ bác CO. Cái này họ chỉ đòi tăng thêm cước là mừng lắm rùi. Chứ bác CO là nộp toàn bộ thuế đó.

Ánh Đào

Reaction score
1
Trị giá trên CO luôn là trị giá fob ghi rõ ở mục tiều đề rùi. Nếu thể hiện giá cif là họ bác CO. Cái này họ chỉ đòi tăng thêm cước là mừng lắm rùi. Chứ bác CO là nộp toàn bộ thuế đó.
Mình mua theo CIF mà bạn

Huy Dương

Reaction score
0
bạn lên google gõ các tiêu chí thể hiện trên CO. Hoặc vào thông tư 41/ bct hương dẫn yêu cầu về CO form D. Sẽ rõ CO như thế nào là hợp lệ

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.