Bản khai báo của nhà sản xuất PL X TT 05

Quế Hương

Reaction score
0
Về Bản khai báo của nhà sản xuất PL X TT 05 mong các anh/chỉ đã làm chỉ giao
khóa học xuất nhập khẩu ngắn hạn
Bên mình sắp tới sẽ làm C/O form A đi EU bên VCCI, theo thông tư 05 thì muốn chứng mình nguyên liệu được sản xuất ở Việt Nam thì chỉ cần làm bản khai báo của nhà sản xuất ( PL X). Vậy anh chị nào đã từng làm cho mình hỏi là có phải chỉ cần nộp bản khai báo này là có thể chứng minh NVL mua ở VN dùng sản xuất TP có xuất xứ Việt Nam rồi phải không? Hay phải thêm những chứng từ khác nữa mới được??

Reaction score
0
Về Bản khai báo của nhà sản xuất PL X TT 05 mong các anh/chỉ đã làm chỉ giao

Bên mình sắp tới sẽ làm C/O form A đi EU bên VCCI, theo thông tư 05 thì muốn chứng mình nguyên liệu được sản xuất ở Việt Nam thì chỉ cần làm bản khai báo của nhà sản xuất ( PL X). Vậy anh chị nào đã từng làm cho mình hỏi là có phải chỉ cần nộp bản khai báo này là có thể chứng minh NVL mua ở VN dùng sản xuất TP có xuất xứ Việt Nam rồi phải không? Hay phải thêm những chứng từ khác nữa mới được??
Bạn mên tìm hiểu về quy tắc xuất xứ.

Quế Hương

Reaction score
0
Bạn mên tìm hiểu về quy tắc xuất xứ.
Chưa hiểu lắm, quy tắc xuất xứ mình có đọc, nhưng ý mình hỏi đây về bản khai báo xuất xứ để đưa vào bảng kê nguyên liệu ấy, vì mua nguyên liệu trong nước mà muốn chứng minh có xuất xứ Việt Nam theo mình xem TT 05 thì chỉ làm bản khai báo đó, không biết là ngoài cái bản này thì đăng sau thêm chứng từ gì kèm theo để cò thể chứng mình là có xuất xứ Việt Nam không?

Thành viên trực tuyến