C/O cần có đủ điều kiện nào để giảm thuế

be bi

Reaction score
0
Mn cho em hỏi cái này chút ạ. Em hiện đang làm về thuế cho công ty, em muốn hỏi là để được giảm thuế thid c/o cần phải hội tụ những điều kiện gì?

Nhật Kiên

Reaction score
2
Mn cho em hỏi cái này chút ạ. Em hiện đang làm về thuế cho công ty, em muốn hỏi là để được giảm thuế thid c/o cần phải hội tụ những điều kiện gì?
Theo mình biết thì có 3 điều kiện mà bạn cần quan tâm nhất khi làm về c/o:
đk 1, hàng bạn làm trong ngành xuất nhập khẩu phải thuộc danh mục cắt giảm thuế ở cả hai nước nhập khẩu và xuất khẩu.
đk 2, c/o phải lập theo mẫu.
đk3, Không phải do bất cứ cơ quan nào cấp cũng được, cái này phải do cơ quan có thẩm quyền của nước xuất khẩu cấp.

Loộc

Reaction score
0
Theo mình biết thì có 3 điều kiện mà bạn cần quan tâm nhất khi làm về c/o:
đk 1, hàng bạn làm trong ngành xuất nhập khẩu phải thuộc danh mục cắt giảm thuế ở cả hai nước nhập khẩu và xuất khẩu.
đk 2, c/o phải lập theo mẫu.
đk3, Không phải do bất cứ cơ quan nào cấp cũng được, cái này phải do cơ quan có thẩm quyền của nước xuất khẩu cấp.
Bạn cho mình hỏi điểu kiện thứ 3 như thế naof vậy, cái này mà bạn nhắc đến đó là cái gì vậy?

Nhật Kiên

Reaction score
2
Bạn cho mình hỏi điểu kiện thứ 3 như thế naof vậy, cái này mà bạn nhắc đến đó là cái gì vậy?
Mình VD nhé: Nếu ở nước ta thì form D thì phải do bộ Thương mại và các Ban quản lý khu công nghiệp- khu chế xuất được bộ thương mại uỷ quyền

Thành viên trực tuyến