hàng xuất xin CO form AK

Huỳnh Thương

Reaction score
0
Chào mọi người, mình có một lô hàng xuất xin CO form AK mong được mọi người giúp đỡ.
Hiện tại bên mình sắp xin CO form AK cho hàng xuất vào Korea, tuy nhiên phải làm CO 3 bên do người mua là Japan, còn người nhận hàng là Korea. khóa học nghiệp vụ xuất nhập khẩu
Mình đang thắc mắc thủ tục là khi khai trên Ecosy thì mình khai số và ngày invoice là của bên Việt Nam phát hành hay là bên Japan phát hành, phần đính kèm invoive thì sẽ đính kèm cả 2 Invoice của VN và Japan phải ko?
Trên CO ô số 2 thể hiện bên Korea, ô số 7 thể hiện tên và địa chỉ bên Japan, ô 10 thể hiện số và ngày Invoice của bên Japan có đúng ko?
Mong được mọi người giúp đỡ, chân thành cám ơn

Khổng Liên Hoan

Reaction score
0
Chào mọi người, mình có một lô hàng xuất xin CO form AK mong được mọi người giúp đỡ.
Hiện tại bên mình sắp xin CO form AK cho hàng xuất vào Korea, tuy nhiên phải làm CO 3 bên do người mua là Japan, còn người nhận hàng là Korea.
Mình đang thắc mắc thủ tục là khi khai trên Ecosy thì mình khai số và ngày invoice là của bên Việt Nam phát hành hay là bên Japan phát hành, phần đính kèm invoive thì sẽ đính kèm cả 2 Invoice của VN và Japan phải ko?
Trên CO ô số 2 thể hiện bên Korea, ô số 7 thể hiện tên và địa chỉ bên Japan, ô 10 thể hiện số và ngày Invoice của bên Japan có đúng ko?
Mong được mọi người giúp đỡ, chân thành cám ơn
Khai theo chứng từ đó ạ

doãn thị kiều

Reaction score
0
1. inv chỉ có 1 phải thống nhất vì trên c.o chỉ thể hiên 1 số inv. số inv phải khai thể hiện trên tk xuất.
2. trên B/L phải thể hiện người nhận là korea.nói chung lằng nhằng nói dài lắm....

Thành viên trực tuyến