Hỏi về Bác C/O do không dán nhãn

Hà Hùng

Reaction score
0
Tham vấn giá,bẻ kiểm. Kiểm hoá hàng cont bác C/O vì k dán nhãn toàn bộ các kiện ( có dán nhãn nhung kiện có kiện k) Hàng khai không nhãn hiệu mà cụ hải quan đòi bác C/O vì k có in nhãn hiệu,in nhà sx trên thùng carton.Hang đang cần gấp mời các cụ vài chai thế mà các cụ đòi 4 thùng mới đủ đô. Bác nào bị gặp nạn trường hợp này rồi share giúp em hướng giải quyết với ạ.

Reaction score
0
Tham vấn giá,bẻ kiểm. Kiểm hoá hàng cont bác C/O vì k dán nhãn toàn bộ các kiện ( có dán nhãn nhung kiện có kiện k) Hàng khai không nhãn hiệu mà cụ hải quan đòi bác C/O vì k có in nhãn hiệu,in nhà sx trên thùng carton.Hang đang cần gấp mời các cụ vài chai thế mà các cụ đòi 4 thùng mới đủ đô. Bác nào bị gặp nạn trường hợp này rồi share giúp em hướng giải quyết với ạ.
ko có đủ cơ sở bác C/O nhé bạn. Nhưng họ có quyền xác ninh C/O - C/O Ko có gì sai nên Ko có j phải xác minh C/O nhé bạn! lớp học xuất nhập khẩu online

Huy Dương

Reaction score
0
Công văn 5825 của TCHQ có nêu rõ vấn đề này, bạn có thể tham khảo. ( có thể xử lý mềm mỏng linh hoạt để tiện cả 2 bên chứ về nguyên tắc là ko vấnn đề gì!)

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.