Review CHÍNH XÁC học xuất nhập khẩu ở đâu tốt?

Hồ Nam

Reaction score
0
Xin chào, tôi khá lớn tuổi rồi, hàng tháng thì con gái tôi thường gửi hàng đồ dùng, với một số hàng hóa bán tại gia trong cửa hang tạp hóa. Một thời gian trước thì nhà tôi cũng có thuê dịch vụ trọn gói để lấy hàng về, tuy nhiên, bây giờ tôi muốn biết cách làm để xem có bớt chi phí gì không? thì tôi nên học cái gì? vì tôi bây giờ học thì không thể theo kịp được các bạn trẻ, nên có ai trên này biết chỗ nào dạy kỹ có thể giới thiệu cho tôi không?

Telme La

Reaction score
0
Trên diễn đàn mình có bạn nào đang cần đi thực tập xuất nhập khẩu không, doanh nghiệp mình có nhận thực tập không lương, hỗ trợ thực hành công việc như: sắp xếp, chuẩn bị chứng từ xuất nhập khẩu, hỗ trợ các anh chị trong công ty thực hiện một số nghiệp vụ xuất nhập khẩu thực tế, không yêu cầu kinh nghiệm. Bạn nào có nhu cầu thì inbox vào hộp thư cho mình nhé
cho em xin thông tin với ạ, chị gửi giúp em vào mail: telmelien@gmail.com, hoặc chị cho em email để em gửi CV của em với ạ.
Em chưa có kinh nghiệm làm xuất nhập khẩu nhưng em cũng đi học xuất nhập khẩu thực tế rồi, tiếc là nhiều công ty đều tuyển dụng yêu cầu kinh nghiệm nên em chưa được nhận vào, em rất mong có cơ hội đi thực tập ở công ty để lấy kinh nghiệm ạ. Em cảm ơn chị ạ!

Nguyễn Ngọc

Reaction score
0
Dạ e cho e hỏi ngoài lề các trung tâm thực tế ạ, cho e hỏi có anh chị nào bk logistics của trường giao thông vận tải tphcm tốt hơn hay sư phạm kỹ thuật tốt hơn ạ. Tại năm nay e thi đh mà e còn phân vân chọn trg ạ

Bùi Trang Anh

Reaction score
0
Mình muốn đi học thêm 1 khóa xuất nhập khẩu ở trung tâm nhưng do con mình vẫn còn nhỏ nên không đi học được tối, ở trong nhóm có bạn nào biết trung tâm mở lớp ban ngày không giới thiệu cho mình với ạ.

NT Thường

Reaction score
0
Mình muốn đi học thêm 1 khóa xuất nhập khẩu ở trung tâm nhưng do con mình vẫn còn nhỏ nên không đi học được tối, ở trong nhóm có bạn nào biết trung tâm mở lớp ban ngày không giới thiệu cho mình với ạ.
Mình đã học ở trung tâm xuất nhập khẩu Lê Ánh và thấy dạy rất hay, có nhiều kiến thức thực tế nhưng ở đấy chỉ dạy buổi tối và cuối tuần thôi bạn ạ

Reaction score
0
Mình đã học ở trung tâm xuất nhập khẩu Lê Ánh và thấy dạy rất hay, có nhiều kiến thức thực tế nhưng ở đấy chỉ dạy buổi tối và cuối tuần thôi bạn ạ
Trung tâm xuất nhập khẩu Lê Ánh có lớp giờ hành chính rồi ạ, em mới đăng kí 1 lớp đây ạ nhưng mà họ mới triển khai ở Hồ Chí Minh thôi ạ. Không biết chị Bùi Trang Anh có ở HCM không ạ?

Thành Phương

Reaction score
0
Mình là dân trái ngành, hiện tại đang được anh chị định hướng làm trong vị trí nhân viên khai báo hải quan tại cty logistics. Mình thấy bên Lê Ánh có đạo tạo hai khóa học là khóa học xuất nhập khẩu thực tế cho người mới bắt đầu và khóa học nghiệp vụ và khai báo hải quan chuyên sâu phục vụ cho đối tượng đang quan tâm đến việc làm khai báo hải quan như mình. Mình hơi lo về việc nếu học khóa học chuyên sâu thì nếu chưa nắm được các kiến thức cơ bản thì không theo kịp, nhưng nếu học khóa cơ bản thì định hướng đầu ra chưa sát với công việc của mình. Các bạn học rồi có thể cho mình ý kiến nên lựa chọn khóa học nào không?

đàm linh

Reaction score
0
Hiện tại em thấy trên thị trường có nhiều trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu thực tế, sau khi đi học có thể làm luôn. Tại vì có nhiều trung tâm để lựa chọn, mình muốn hỏi, nếu muốn chọn một địa điểm học có uy tín và chất lượng, thì mình nên lựa chọn một trung tâm ntn ạ, cần căn cứ theo các tiêu chí nào ạ?

Thu An

Reaction score
0
Mình đang tìm hiểu khóa học mua bán hàng hóa quốc tế chuyên sâu ở bên Lê Ánh, mình thấy bên này nhiều giảng viên giỏi quá, thực sự mình chẳng quan trọng trung tâm nào đâu. Mình chỉ thấy giảng viên phù hợp định đăng ký học . Muốn hỏi là học chuyên sâu thế này được cấp chứng chỉ xuất nhập khẩu của trung tâm thì có dễ xin việc ko nhỉ ? mình xác định học cái này xong là mình đi làm luôn về mảng sale XK với purchase rồi.

Trần Văn Tùng

Reaction score
0
Hiện tại em thấy trên thị trường có nhiều trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu thực tế, sau khi đi học có thể làm luôn. Tại vì có nhiều trung tâm để lựa chọn, mình muốn hỏi, nếu muốn chọn một địa điểm học có uy tín và chất lượng, thì mình nên lựa chọn một trung tâm ntn ạ, cần căn cứ theo các tiêu chí nào ạ?
Đi học thử nhé, nhiều trung tâm xnk có chính sách học thử, nếu học xong thấy đào tạo ok thì bạn có thể đăng ký nhé. Trước đó, nếu cần tìm hiểu các tiêu chí, trước thì mình tham khảo bài này, rồi tìm hiểu trung tâm đó theo các tiêu chí này luôn. Bạn có thể coi thử nhé: https://xuatnhapkhauthucte.com/hoc-xuat-nhap-khau-o-dau-tot-nhat-ha-noi-va-tphcm/

Lý Canda

Reaction score
0
Em đang là sv năm 4 của 1 trường đại học, e có nguyện vọng muốn học thêm xnk để lấy thêm kiến thức và phục vụ cv sau này nhưng chưa biết bắt đầu từ đầu. Em lên fb xem thì dk review khá nhiều từ về trung tâm Lê Ánh. Mọi người có thể giới thiệu cho e một chút thông tin về việc học xuất nhập khẩu ở Lê Ánh như thế nào được không ạ

Kim Tình

Reaction score
0
Em đang là sv năm 4 ngành ngôn ngữ, em muốn học một khóa tổng hợp về xnk cho người mới thì trung tâm Lê Ánh hay Simex tốt hơn ạ?

Reaction score
0
Mình cb sang năm ba, đang học QTKD chuyên HR. Nhưng mình muốn học thêm chứng chỉ hoặc bổ sung kiến thức về logistics. Mình có nên học một khóa học logistics thực tế không? Họ có cấp chứng chỉ logistics không?

Ngô Thị Tuyên

Reaction score
0
Mình cb sang năm ba, đang học QTKD chuyên HR. Nhưng mình muốn học thêm chứng chỉ hoặc bổ sung kiến thức về logistics. Mình có nên học một khóa học logistics thực tế không? Họ có cấp chứng chỉ logistics không?
Có một số chứng chỉ quốc tế, bạn có thể học và thi tại các đơn vị cung cấp để được cấp nhé.
Trường hợp của bạn trái ngành, chưa biết kiến thức về logistics, nhưng chỉ muốn học để lấy chứng chỉ thì rất khó. Bạn phải bổ sung thêm các kiến thức thực tế công việc trước, nếu cần học ngắn hạn thì mình thấy có nhiều trung tâm đào tạo đấy. Còn muốn cấp chứng chỉ thì học tại các trường đại học, nhưng lượng kiến thức phục vụ cho công việc thì hơn hạn chế.

Hà Minh Hằng

Reaction score
0
Có nhiều kiểu chứng chỉ nhé, đối với chứng chỉ quốc tế hoặc chứng chỉ do các cơ quan nhà nước cấp thì bạn phải thi tuyển - phải có nên tảng kiến thức gòi. Còn chứng chỉ ngắn hạn hay chứng nhận thì mình thấy giá trị tương đương, quan trọng là khả năng nghiệp vụ xuất nhập khẩu của bạn như thế nào. Đi học thực tế là một cách hay - ít nhất là đối với dân trái ngành.

Lê Tố Nga

Reaction score
0
Mình muốn học để sau này chuyển việc sang mảng thanh toán quốc tế tại ngân hàng thì nên tham gia khóa nào, mình đã có một số nền tảng cơ bản đã được đào tạo tại ở các trường đại học về một số phương thức thanh toán quốc tế rồi, tuy nhiên vẫn e ngại là chưa đi làm bao giờ, nên nhiều kiến thức thực tế vẫn chưa thực sự nắm rõ. Hy vọng mn chỉ dạy giúp mình

Bùi Minh Anh

Reaction score
0
Mình muốn học để sau này chuyển việc sang mảng thanh toán quốc tế tại ngân hàng thì nên tham gia khóa nào, mình đã có một số nền tảng cơ bản đã được đào tạo tại ở các trường đại học về một số phương thức thanh toán quốc tế rồi, tuy nhiên vẫn e ngại là chưa đi làm bao giờ, nên nhiều kiến thức thực tế vẫn chưa thực sự nắm rõ. Hy vọng mn chỉ dạy giúp mình
Bạn có thể tham khảo lộ trình học xuất nhập khẩu của mình nhé, mình cũng xuất thân từ ngành vận tải quốc tế, sau đó muốn chuyển hướng sang mảng thanh toán quốc tế.
Hồi đầu trước khi ra trường thì mình có tìm hiểu về các khóa học thực tế về chuyên ngành để bồi bổ các kiến thức thực tế. Mình có được giới thiệu nên theo học khóa học thực tế cho người mới bắt đầu của Trung tâm Lê Ánh. Sau khi học xong khóa này thì mình có định hình được các công việc cần làm, và khá thích về mảng thanh toán quốc tế. Bên trung tâm này có mở các khóa chuyên sâu, nên mình đăng ký thêm một khóa thanh toán quốc tế chuyên sâu nữa. Hiện giờ mình mình đang làm bên mảng này của Ngân Hàng ACB. Tuy nhiên, nếu bạn định hướng về mảng này thì nên kết hợp cả trau dồi kiến thức nghiệp vụ và khả năng tiếng Anh (vô cùng quan trọng) nữa nhé.

huyền hồng

Reaction score
0
Hi mọi người ạ. Em đang muốn tìm hiểu một khóa học về xuất nhập khẩu nhà máy. Mọi người trong nhóm ai biết có khóa học nào uy tín không có thể giới thiệu giúp em được không ạ. Lớp học xuất nhập khẩu nhà máy nha mọi người. Em cảm ơn ạ.

Lý Phạm

Reaction score
0
Cho em hỏi về một số trung tâm đào tạo khóa học xuất nhập khẩu online uy tín với ạ? Em có tìm hiểu trên mạng thì có một số phương thức học online, vậy a/c có thể cho em biết là phương thức nào học hiệu quả không ạ? EM trái ngành và chưa biết gì về xuất nhập khẩu cả.

Thành viên trực tuyến