Review CHÍNH XÁC học xuất nhập khẩu ở đâu tốt?

Mai Dior

Reaction score
0
Theo chị thì e nên quan tâm đến:
- Chất lượng đào tạo ra sao?
- Cơ sở vật chất ntn ?
- Sau khi học xong có hỗ trợ cho học học viên hay không ?
- Giảng viên chuyên môn ntn?
- Có chứng chỉ sau khóa học hay không?
nói thật em chẳng nghĩ được đến mấy cái này đâu c ưi, tìm mấy trung tâm mà loàng ngoằng quá.
chốt lại thấy mỗi trung tâm Lê Ánh học thực tế mà chăm sóc tốt cho mình phải ko ạ?
Em cảm ơn các anh chị ạ

Vũ Ngọc Diện

Reaction score
0
Bên lê ánh có cơ sở học ở hà nội ở những chỗ nào vậy, có cơ sở nào gần cầu giấy không?
có ai đã học chỗ nào có thể review chút là học xong một khóa học xuất nhập khẩu thì có xin được việc làm không, có những vị trí nào có thể ứng tuyển được?
Mong nhận được phản hồi

Reaction score
0
Em học chuyên ngành kinh tế đối ngoại, ngay từ đầu định hướng ra làm xuất nhập khẩu luôn, mới đây có ứng tuyển vô một công ty nhỏ thôi, ngay từ đầu vào làm chứng từ, rồi cũng lân lân đi làm việc với hải quan. Dù được học rồi nhưng đi làm cứ thấy không nắm rõ, làm việc chỉ sợ sai thôi, cảm thấy mình thiếu kiến thức thực tế trầm trọng luôn ấy. em cũng đang định học thêm một khóa học xuất nhập khẩu thực tế xem ntn, bạn nào sau này định hướng làm xuất nhập khẩu cũng chuẩn bị trước đi nhé

Ngô Thảo

Reaction score
2
Mình đã kết thúc khóa học ở Lê Ánh được vài tháng rồi. Mình còn được trung tâm giới thiệu việc làm cho luôn mặc dù lương khởi điểm không cao nhưng mình thấy rất tốt vì không phải đi nộp CV nhiều nơi như trước kia nữa. Cảm ơn Lê ánh đã kết nối với nhà tuyển dụng .

Trần Thanh Hằng

Reaction score
0
Bên lê ánh có cơ sở học ở hà nội ở những chỗ nào vậy, có cơ sở nào gần cầu giấy không?
có ai đã học chỗ nào có thể review chút là học xong một khóa học xuất nhập khẩu thì có xin được việc làm không, có những vị trí nào có thể ứng tuyển được?
Mong nhận được phản hồi
Mình học ở 26 láng, hình như có cơ sở ở Quan Nhân, có lẽ gần Cầu Giấy nhất đấy.
Học ở đây bạn được học theo lộ trình rõ ràng nhé, đi từ cơ bản để hiểu bản chất trước, sau đó phân tích về chứng từ và áp dụng vào thực tế công việc nên nếu bạn là người mới bắt đầu cũng dễ tiếp cận kiến thức nhé! Cuối khóa được đi thực tế tại Nội Bài và được cấp chứng nhận nhé!
Chương trình học định hướng học các nghiệp vụ như làm việc tại doanh nghiệp nên khi học xong bạn có thể thử đi ứng tuyển, vào các vị trí như nhân viên sales xnk/logistics, nv chứng từ, nv kho hàng, ops, nv mua hàng,...

Phùng Hạnh Nhân

Reaction score
0
Em học trái ngành + chưa có kinh nghiệm, nếu như đi học xuất nhập khẩu tại các trung tâm thì có chứng chỉ hay chứng nhận nào công nhận mình hoàn thành khóa học không ạ, để cho vào hồ sơ đi ứng tuyển đấy ạ?

Hạ Vy

Reaction score
0
Em học trái ngành + chưa có kinh nghiệm, nếu như đi học xuất nhập khẩu tại các trung tâm thì có chứng chỉ hay chứng nhận nào công nhận mình hoàn thành khóa học không ạ, để cho vào hồ sơ đi ứng tuyển đấy ạ?
Thấy nhiều trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu có cấp chứng nhận xuất nhập khẩu khi hoàn thành khóa học đấy; Nhưng mà, Chứng chỉ hay chứng nhận quan trọng gì, nếu đi ứng tuyển thì người ta xem xét đến khả năng nghiệp vụ xuất nhập khẩu thực tế của bạn như thế nào?

Thủy Phạm

Reaction score
0
Em đang cần học 1 lớp xuất nhập khẩu và em cũng lên mạng tìm hiểu mấy trung tâm mà ad ghi trên kia thì thấy trung tâm chị Lê Ánh được mọi người bảo tốt hơn , em đang muốn tìm hiểu để đăng ký , ai từng học ở đây hay biết chỗ nào OK thì bảo em với nhé . Help me !!!!

Lê Thanh

Reaction score
0
Em đang cần học 1 lớp xuất nhập khẩu và em cũng lên mạng tìm hiểu mấy trung tâm mà ad ghi trên kia thì thấy trung tâm chị Lê Ánh được mọi người bảo tốt hơn , em đang muốn tìm hiểu để đăng ký , ai từng học ở đây hay biết chỗ nào OK thì bảo em với nhé . Help me !!!!
Em học xuất nhập khẩu Lê Ánh là một ý kiến sáng suốt đấy . Đợt trước chị cũng phải tìm hiểu về phản hồi của mọi người nên mới biết được lớp học đấy . Lớp học chị đấy rất chất lượng . Các anh chị giảng dạy đều trên 15 năm kinh nghiệm làm việc tạo doanh nghiệp và tập đoàn lớn khi học các anh chị đấy mk sẽ tiếp cận được với cách làm việc chuyên nghiệp , cách xử lý tình huống hợp lý nhất .

Thanh Trúc

Reaction score
0
Em học xuất nhập khẩu Lê Ánh là một ý kiến sáng suốt đấy . Đợt trước chị cũng phải tìm hiểu về phản hồi của mọi người nên mới biết được lớp học đấy . Lớp học chị đấy rất chất lượng . Các anh chị giảng dạy đều trên 15 năm kinh nghiệm làm việc tạo doanh nghiệp và tập đoàn lớn khi học các anh chị đấy mk sẽ tiếp cận được với cách làm việc chuyên nghiệp , cách xử lý tình huống hợp lý nhất .
c ơi , ở trung tâm có nhiều lớp xuất nhập khẩu khác nhau không ạ ? Chương trình cho sinh viên mới ra trường , chưa đi làm nhiều thì học trong thì học trong vòng bao lâu ạ ?

Hoàng Phương Anh

Reaction score
0
Bây giờ nhiều trung tâm dạy thực hành kế toán mọc ra, nhưng không phải trung tâm nào cũng dạy tốt. Bạn mình mấy đứa mất tiền oan rồi, chất lượng không được như quảng cáo. Mình may mắn được học ở Lê Ánh nên thấy rất hài lòng, học xong xin được việc luôn.

Văn Sáng

Reaction score
0
Ai đã đi học ở Lê Ánh rồi cho e hỏi 1 chút ạ. Ở đấy giảng viên nào dạy hay nhất ạ, chứ e xem trên website của trung tâm thấy giảng viên nào cũng có kinh nghiệm lâu năm rồi chỉ không biết kỹ năng sư phạm thế nào ạ.

Thanhmai91

Reaction score
0
Trước mình có học một lớp Kế toán bên Lê Ánh, thấy chỗ này ok nhất rồi. Lúc đầu mình học khóa trước nhưng bận nên phải bảo lưu giữa chừng. Lúc đấy mình sợ sau khi bảo lưu mà muốn đi học lại phải đóng thêm tiền khóa mới, nhưng sau hỏi lại giáo vụ thì họ bảo có thể bảo lưu khóa học và sau khi đi học lại không phải đóng thêm tiền, chị giáo vụ còn bảo là nếu muốn đi học lại chỉ cần gọi điện thông báo là được không cần phải làm bất cứ thủ tục nào cả. Họ bảo vệ quyền lợi của học viên như vậy không lý nào lại không chọn Lê Ánh được.

Vi Vi

Reaction score
0
Ai đã đi học ở Lê Ánh rồi cho e hỏi 1 chút ạ. Ở đấy giảng viên nào dạy hay nhất ạ, chứ e xem trên website của trung tâm thấy giảng viên nào cũng có kinh nghiệm lâu năm rồi chỉ không biết kỹ năng sư phạm thế nào ạ.
Mình học Thầy Hòa, thầy Đức thấy rất ok, mỗi thầy dạy từng phần, thầy Hòa dạy chuyên về mảng xnk, thầy Đức thì dạy chuyên về mảng logistics, các thầy có kinh nghiệm nhiều năm làm nghề nên chia sẻ cho mn nhiều kinh nghiệm với kỹ năng xử lý công việc, và các lưu ý cần tránh khi đi ứng tuyển hay đi làm thực tế. Mình thì chỉ học lớp giảng viên này nên chỉ review được một chút vậy thôi

P.Quỳnh Liên

Reaction score
0
mình thấy mỗi một giảng viên đều có những cách giảng dạy khác nhau và tùy theo vào cảm nhận của học viên sẽ có đánh giá riêng nên vấn đề này bạn đi học thử mới biết được nhé. Còn kỹ năng sư phạm thì chắc chắn phải có thì trung tâm mới mời họ về giảng dạy chứ .

Reaction score
0
em chào mọi người, em đang phân vân giữa khóa online và offline, em đang gặp rất nhiều vấn đề trong công việc, em làm ở cty xuất nhập khẩu về Kết cấu thép ạ, công ty em nhập về và giao cho đơn vị khá. Nói thật là em chỉ lơ mơ biết về xnk thôi, em ko hiểu rõ lắm, nên khá lúng túng trong cv, Sếp em thì thông cảm vì em chưa làm cái này bao giờ nhưng em vẫn thấy ko vui lắm và ko hài lòng về công việc, nên em đang ko biết như thế nào, em đi làm cả ngày thì có trường nào dạy thêm về cái này ko ạ?

le anh vy

Reaction score
0
Em tìm thông tin các địa chỉ học xnk thì thấy tràn lan trên mạng nhiều trung tâm quảng cáo, pr rất nhiều về chất lượng, chính sách đào tạo,... tuy nhiện cũng nghe nói đã có trường hợp có trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu lừa đảo, chất lượng k đáng, thế thì làm sao để nhận biết được trung tâm nào uy tín để đăng ký học ạ?

Thanh Dương

Reaction score
0
Em tìm thông tin các địa chỉ học xnk thì thấy tràn lan trên mạng nhiều trung tâm quảng cáo, pr rất nhiều về chất lượng, chính sách đào tạo,... tuy nhiện cũng nghe nói đã có trường hợp có trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu lừa đảo, chất lượng k đáng, thế thì làm sao để nhận biết được trung tâm nào uy tín để đăng ký học ạ?
mình trước nay thì k thích mấy nơi quảng cáo, nên thấy trung tâm xuất nhập khẩu nào quảng cáo thì next. khi mình tìm hiểu một nơi học xuất nhập khẩu thì mình hay đi coi review về địa chỉ đó như thế nào, sau đó thì vào chính website của trung tâm đó để tìm hiểu các thông tin như chương trình học, giảng viên, thời gian lớp học có tổ chức thường xuyên không, địa chỉ học (cái này, nếu bạn nào có thời gian nên đến trước để tìm hiểu), học phí,... Nói chung cái gì thì cũng có rủi ro thôi. tuy nhiên, theo những gì mình tìm hiểu thì những trung tâm xuất nhập khẩu uy tín thì website chính thường public đầy đủ thông tin cho mình tham khảo nhé

Phùng Gia Bảo

Reaction score
0
mình trước nay thì k thích mấy nơi quảng cáo, nên thấy trung tâm xuất nhập khẩu nào quảng cáo thì next. khi mình tìm hiểu một nơi học xuất nhập khẩu thì mình hay đi coi review về địa chỉ đó như thế nào, sau đó thì vào chính website của trung tâm đó để tìm hiểu các thông tin như chương trình học, giảng viên, thời gian lớp học có tổ chức thường xuyên không, địa chỉ học (cái này, nếu bạn nào có thời gian nên đến trước để tìm hiểu), học phí,... Nói chung cái gì thì cũng có rủi ro thôi. tuy nhiên, theo những gì mình tìm hiểu thì những trung tâm xuất nhập khẩu uy tín thì website chính thường public đầy đủ thông tin cho mình tham khảo nhé
Nghe bạn nói xong, nên cũng đi tìm hiểu coi mấy vụ lừa đảo xuất nhập khẩu như thế nào thì thấy bài này
https://giadinhxuatnhapkhau.com/canh-bao-cac-chieu-tro-lua-dao-cua-trung-tam-xuat-nhap-khau/
Nếu bạn nào đang đi tìm trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu thì lưu ý nhé

Lê Thị Lộc

Reaction score
0
Trên diễn đàn mình có bạn nào đang cần đi thực tập xuất nhập khẩu không, doanh nghiệp mình có nhận thực tập không lương, hỗ trợ thực hành công việc như: sắp xếp, chuẩn bị chứng từ xuất nhập khẩu, hỗ trợ các anh chị trong công ty thực hiện một số nghiệp vụ xuất nhập khẩu thực tế, không yêu cầu kinh nghiệm. Bạn nào có nhu cầu thì inbox vào hộp thư cho mình nhé

Thành viên trực tuyến