Review học xuất nhập khẩu – logistics online ở đâu tốt

Thành Dung

Reaction score
0
Bây giờ thấy nhiều bạn quan tâm đến xuất nhập khẩu quá, chỉ là đợt trước mình có nhu cầu học xuất nhập khẩu online nhưng tìm hoài không biết trung tâm nào đào tạo cái này, phổ biến chủ yếu là các khóa học tại lớp.

Sau khi được bạn bè giới thiệu, kết hợp với search thông tin trên gg, mình có đăng ký học online tại một số trung tâm đào tạo xnk, nên muốn review một số trung tâm cho bạn nào cần.

Thực ra học phí học xuất nhập khẩu online thì rẻ hơn nhiều so với học tại lớp nên, chất lượng bài giảng vô cùng quan trọng, sau khi mình học thử cả 3 trung tâm (mình học ở lakita trước, rồi sang Song Ánh, cuối cùng Lê Ánh) mình đánh giá về các trung tâm này như thế này.

1.Trung tâm Lê Ánh

Trước mình có tìm hiểu về trung tâm này thì mình chỉ thấy mạnh về xuất nhập khẩu – logistics thực tế, nhưng mà khi học mới thấy khóa xuất nhập khẩu online bên này rất ok luôn. Chả qua là thấy ít PR khóa này quá, may có bà chị giới thiệu thì mới biết bên này có dạy online xnk.

Trong 3 nơi mình học thì thấy chỗ này chất lượng ổn nhất, họ có kinh nghiệm dạy nhiều tại lớp thực tế rồi, nên bài giảng sát với công việc nhất. Với những thông tư nghị định mới nhất, rồi quy trình mình làm hàng hóa, vận chuyển, và nhiệm vụ ứng với từng vị trí công việc, giảng viên còn chia sẻ về kỹ năng, kinh nghiệm làm nghề. Mình thấy hay nhất là cái mà họ thường lưu ý để tránh sai sót hoặc lừa đảo khi làm nghề.

Nội dung khóa học xuất nhập khẩu ok, đi theo ngành nghề, vị trí công việc, chất lượng video tốt, rõ nét.

À bên này còn được cấp chứng nhận cuối khóa, mình nghĩ có nhiều bạn cũng cần cái này. Mình thấy nếu bạn cần học xnk – logistics online, thì có thể cân nhắc chỗ này.

Thông tin website cho bạn nào muốn đăng ký học xuất nhập khẩu online nhé:
Ngoài ra, bên trung tâm này đang triển khai chương trình lớp học xuất nhập khẩu online dạng đóng gói, bạn nào quan tâm thì theo dõi website: https://leanh.edu.vn/

2.Trung tâm Song Ánh

Mình đăng ký học ở đây bởi vì tham khảo thấy khá nhiều bài viết trên website chính, câu văn cảm thấy gần gũi với người làm nghề.

Khi đăng ký học rồi học thì thấy kinh nghiệm giảng viên khá hay, có nhiều kinh nghiệm làm nghề tuy nhiên hơi thiên hướng về doanh nghiệp thực hiện, bài giảng có vẻ không logic lắm và khá sơ sài, theo mình tìm hiểu thì bên này chỉ mới mở khóa online nên kinh nghiệm giảng dạy thực tế gần như chưa có nhiều. Nếu bạn là người mới thì nên cân nhắc nhé, tại mình thấy một số cái không đi theo lộ trình nên hơi khó hiểu.

3.Trung tâm Lakita

Trung tâm Lakita là trung tâm đầu tiên mình đăng ký, do khó tìm nên mình đăng ký ngay cái đầu tiên mình tìm thấy. Được cái ở đây thì học phí vừa tiền, cũng có thông tin giảng viên, lộ trình học các kiểu.

Chơ mà mình đi kiếm học thực tế nên kiểu dạy hơi thiên hướng về lý thuyết như bên này thì mình không thích lắm, với cả sau mình có tìm hiểu thì biết được bên này đầu tư chính từ mảng kế toán, rồi mới chuyển hướng xnk nên cũng thấy không mạnh về mảng này lắm.

Thanh DLL

Reaction score
0
Thời điểm dịch bệnh như thế này, mình thấy đăng ký học xuất nhập khẩu - học logistics online là tốt nhất, vừa hạn chế đi ra ngoài, tiếp xúc với nhiều người, vừa sắp xếp được thời gian học phù hợp với mình. Mình cũng có tìm hiểu dù học qua trực tuyến này thì không được hiệu quả bằng trực tiếp tại lớp, nhưng thời gian này là rảnh rỗi, đăng ký học thêm mấy khóa online, nếu thấy chưa hiệu quả lắm thì lại đi học tập trung sau, dù nào học online cũng rẻ hơn.

Minyoung

Reaction score
0
em cũng đang muốn học 1 khóa học xuất nhập khẩu online quá mất thôi, vì đang dịch bệnh đang lo chẳng đi học được nên học online là tốt nhất. Mỗi cái là ko biết học online với nghề xuất nhập khẩu này liệu có ổn ko, học offline thì có vẻ thích hơn mà em đang cần gấp quá,
em có tìm hiểu một vài chỗ thì họ tư vấn thấy cũng tốt, chỉ là ít người review về khóa online quá, mình chưa học nên chưa biết khóa học này như nào nữa, có hiệu quả ko? có được cấp chứng chỉ xuất nhập khẩu không? mong bạn chủ top review thêm á.

Trần Duy Bản

Reaction score
0
Cho hỏi mấy trung tâm kia dạy xuất nhập khẩu online thì có giới thiệu chỗ thực tập ko? Học phí mấy chỗ đó thế nào ạ?
Mình đang muốn tìm 1 khóa học mà thầy cô giảng trực tuyến luôn cũng dc, vì ko có điều kiện đi học offline, lại đang dịch bệnh như này.

Diệu Chủy

Reaction score
0
Cho hỏi mấy trung tâm kia dạy xuất nhập khẩu online thì có giới thiệu chỗ thực tập ko? Học phí mấy chỗ đó thế nào ạ?
Mình đang muốn tìm 1 khóa học mà thầy cô giảng trực tuyến luôn cũng dc, vì ko có điều kiện đi học offline, lại đang dịch bệnh như này.
Mình nghe nói bên Lê Ánh có hỗ trợ thực tập nên mình khá thích, đang định đi học ở đây, cơ mà tháng 5 bên này mới có khóa học, mình lại đang cần gấp. thực sự thích trung tâm này ghê, vì ở xa nên mới không đi học xuất nhập khẩu thực tế tại trung tâm chứ ko thì m cũng học ở đây rồi. Giờ bên này có khóa học xuất nhập khẩu online mà đúng lúc mình lại đang cần gấp,
ngoài Lê Ánh còn trung tâm nào dạy online ổn ổn ko anh chị, em xem mấy chỗ thấy nhạt nhạt.

Lâm Minh 89

Reaction score
0
Mình nghe nói bên Lê Ánh có hỗ trợ thực tập nên mình khá thích, đang định đi học ở đây, cơ mà tháng 5 bên này mới có khóa học, mình lại đang cần gấp. thực sự thích trung tâm này ghê, vì ở xa nên mới không đi học xuất nhập khẩu thực tế tại trung tâm chứ ko thì m cũng học ở đây rồi. Giờ bên này có khóa học xuất nhập khẩu online mà đúng lúc mình lại đang cần gấp,
ngoài Lê Ánh còn trung tâm nào dạy online ổn ổn ko anh chị, em xem mấy chỗ thấy nhạt nhạt.
Bên Lê Ánh đang cập nhật lại hay sao nhỉ, đợt trước mình có học khóa học xuất nhập khẩu online tại trung tâm rồi mà. khóa này được hỗ trợ thực tập, được cấp chứng nhận nhé, mình thấy mọi chính sách của khóa online không khác gì khóa offline đâu.mình khá là thích chương trình tổ chức hàng tháng về các buổi chia sẻ trực tuyến của trung tâm. cái này nếu mà có câu hỏi nào thì cứ tổng hợp hoặc gửi về fanpage thì được giảng viên giải đáp trong những buổi trực tuyến này.

Hồ Vân Khánh

Reaction score
0
Em đang ở Hải Phòng, k sắp xếp được lịch để lên hà nội học trực tiếp, nhưng tìm các khóa học xuất nhập khẩu offline tại Hải Phòng thì không có nhiều mà chủ yếu nội dung học không đi sâu và nhiều nghiệp vụ xuất nhập khẩu thực tế. Không biết có trung tâm nào dạy trực tuyến k ạ?

Cao Khải

Reaction score
0
Em đang ở Hải Phòng, k sắp xếp được lịch để lên hà nội học trực tiếp, nhưng tìm các khóa học xuất nhập khẩu offline tại Hải Phòng thì không có nhiều mà chủ yếu nội dung học không đi sâu và nhiều nghiệp vụ xuất nhập khẩu thực tế. Không biết có trung tâm nào dạy trực tuyến k ạ?
Mình thấy ít chỗ dạy vậy lắm, hầu hết là học qua video hướng dẫn thôi ấy, mà học xuất nhập khẩu trực tuyến thì học phí còn đắt hơn cả học trực tiếp ở trung tâm. Nên mình xác định cứ học 1 khóa xuất nhập khẩu online trước (dù sao học phí cũng rẻ bèo) sau đó nếu chưa ổn thì có thể học trực tiếp tại trung tâm cũng dc,
Khổ quá, muốn học nhưng nhà bận rộn quá, chứ ko thì cũng học offline cho rồi.

Nguyễn Phú An

Reaction score
0
Các bạn cho mình hỏi chút, mình thấy học offline có nhiều trung tâm cấp chứng nhận, mình thì không thể sắp xếp được thời gian đi học offline, nhưng muốn có chứng nhận để sau này đi xin việc, không biết có trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu online nào có cấp chứng nhận không ạ?

Bùi Anh Thư

Reaction score
0
Các bạn cho mình hỏi chút, mình thấy học offline có nhiều trung tâm cấp chứng nhận, mình thì không thể sắp xếp được thời gian đi học offline, nhưng muốn có chứng nhận để sau này đi xin việc, không biết có trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu online nào có cấp chứng nhận không ạ?
Bên Lê Ánh có cấp chứng nhận xuất nhập khẩu thực tế cho khóa online đấy bạn, học khóa học xuất nhập khẩu online bên trung tâm này cũng ok lắm, có tài liệu, bài giảng cũng đi sâu về chứng từ và nghiệp vụ thực tế. Nói thật, nếu không sắp xếp đi học offline được thì có thể cân nhắc khóa online của bên này. Bạn coi ở đây cũng được nè:https://xuatnhapkhauleanh.edu.vn/khoa-hoc/khoa-hoc-xuat-nhap-khau-online.html

Ngân Danh

Reaction score
0
Em đang có nhu cầu học xuất nhập khẩu thực tế, đặc biệt là phần chứng từ xuất nhập khẩu, thì làm sao mà mình biết cách lên bộ chứng từ ntn, vận dụng vào quá trình xuất nhập khẩu hàng như thế nào. Mình thấy bộ chứng từ toàn bằng tiếng anh mà toàn thuật ngữ chuyên ngành nên nếu không hiểu thì sợ điền sai thông tin, trong khi thấy bộ chứng từ thường hay sai lỗi nhất, nếu mà sai sót có thể dẫn đến thiệt hại vô cùng lớn. Do vậy, bạn nào biết có trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu online dạy hay về phần này có thể giới thiệu giúp mình với.

Mainguyen338

Reaction score
0
Hic có anh chị nào đã học qua khóa online có thể pass cho em không ạ?

Trần Đại Tài

Reaction score
0
Em có tìm khóa xnk online trên mạng có thấy được một số trung tâm đào tạo xnk như Lê Ánh, Song Ánh, Lakita nhưng không biết bên nào đào tạo chất lượng và có uy tín hơn cả, có a/c nào đã học ở đây rồi có thể review cho em được không?

Mainguyen338

Reaction score
0
Em có tìm khóa xnk online trên mạng có thấy được một số trung tâm đào tạo xnk như Lê Ánh, Song Ánh, Lakita nhưng không biết bên nào đào tạo chất lượng và có uy tín hơn cả, có a/c nào đã học ở đây rồi có thể review cho em được không?
Tui đang học của Song Ánh, chỉ được vài ngày, thấy cũng khá cơ bản, nhìn được bức tranh toàn cảnh về ngành. Đối với người nhập môn đang tìm hiểu về XNK thì tui thấy ok nha. Lê Ánh thì đang cập nhật lại chương trình học.

Hồ Tú Anh

Reaction score
0
Em ở tỉnh, không có điều kiện lên thành phố để học trực tiếp nên định đăng ký một khóa học xuất nhập khẩu online. Em thấy bên trung tâm có hình thức học online trực tuyến, và học online theo video, thì nên học theo khóa nào các anh chị, tại vì chưa học bao giờ nên k biết cái nào tiện hay bất tiện hơn.

Lê Hùng

Reaction score
0
Em ở tỉnh, không có điều kiện lên thành phố để học trực tiếp nên định đăng ký một khóa học xuất nhập khẩu online. Em thấy bên trung tâm có hình thức học online trực tuyến, và học online theo video, thì nên học theo khóa nào các anh chị, tại vì chưa học bao giờ nên k biết cái nào tiện hay bất tiện hơn.
Mỗi hình thức học có cái hay riêng bạn ạ. Học trực tuyến thì bạn đươc giảng viên trực tiếp giảng dạy và có thể trao đổi thông tin và hỏi luôn giảng viên, sẽ học theo lịch cố định. Còn đối với khóa học video có sẵn, bạn có thể linh động thời gian, xem đi xem lại nhiều lần, tuy nhiên, thì hơi khô khan, bạn chỉ xem video, nếu có thắc mắc thì chỉ có thể chat với giảng viên (có thể k được trả lời nhanh đâu).
Đấy là các thông tin mình tìm hiểu, trước thì mình đăng ký học xuất nhập khẩu online theo hình thức trực tuyến tại trung tâm Lê Ánh rồi nên mình thấy học trực tuyến vẫn ok hơn, vì mình thấy dễ thấy chán nếu chỉ xem video. Nhiều bạn nói học online buồn ngủ nhưng mình thấy khóa này thì không, trong quá trình học, giảng viên tương tác nhiều với học viên, ra câu hỏi tương tác. Ngoài ra, nếu bạn bận hoặc internet k tốt vẫn có thể xem lại bài, trung tâm có ghi video lại nội dung dạy cho học viên xem lại. Học xong thì được cấp chứng nhận, được đi thực tế. Nói chung học online trực tuyến mà rất ok, cũng chẳng cần đi lại nhiều.

Phan Thanh Hằng

Reaction score
0
Học xuất nhập khẩu online thì có được tương tác nhiều với giảng viên không mn, nếu có vấn đề gì cần hỏi, thì hỏi qua đâu nhỉ. Em chưa học online bao giờ nên cũng không rõ cách học như thế nào?

Quân888

Reaction score
0
Bây giờ thấy nhiều bạn quan tâm đến xuất nhập khẩu quá, chỉ là đợt trước mình có nhu cầu học xuất nhập khẩu online nhưng tìm hoài không biết trung tâm nào đào tạo cái này, phổ biến chủ yếu là các khóa học tại lớp.

Sau khi được bạn bè giới thiệu, kết hợp với search thông tin trên gg, mình có đăng ký học online tại một số trung tâm đào tạo xnk, nên muốn review một số trung tâm cho bạn nào cần.

Thực ra học phí học xuất nhập khẩu online thì rẻ hơn nhiều so với học tại lớp nên, chất lượng bài giảng vô cùng quan trọng, sau khi mình học thử cả 3 trung tâm (mình học ở lakita trước, rồi sang Song Ánh, cuối cùng Lê Ánh) mình đánh giá về các trung tâm này như thế này.

1.Trung tâm Lê Ánh

Trước mình có tìm hiểu về trung tâm này thì mình chỉ thấy mạnh về xuất nhập khẩu – logistics thực tế, nhưng mà khi học mới thấy khóa xuất nhập khẩu online bên này rất ok luôn. Chả qua là thấy ít PR khóa này quá, may có bà chị giới thiệu thì mới biết bên này có dạy online xnk.

Trong 3 nơi mình học thì thấy chỗ này chất lượng ổn nhất, họ có kinh nghiệm dạy nhiều tại lớp thực tế rồi, nên bài giảng sát với công việc nhất. Với những thông tư nghị định mới nhất, rồi quy trình mình làm hàng hóa, vận chuyển, và nhiệm vụ ứng với từng vị trí công việc, giảng viên còn chia sẻ về kỹ năng, kinh nghiệm làm nghề. Mình thấy hay nhất là cái mà họ thường lưu ý để tránh sai sót hoặc lừa đảo khi làm nghề.

Nội dung ok, đi theo ngành nghề, vị trí công việc, chất lượng video tốt, rõ nét.

À bên này còn được cấp chứng nhận cuối khóa, mình nghĩ có nhiều bạn cũng cần cái này. Mình thấy nếu bạn cần học xnk – logistics online, thì có thể cân nhắc chỗ này.

2.Trung tâm Song Ánh

Mình đăng ký học ở đây bởi vì tham khảo thấy khá nhiều bài viết trên website chính, câu văn cảm thấy gần gũi với người làm nghề.

Khi đăng ký học rồi học thì thấy kinh nghiệm giảng viên khá hay, có nhiều kinh nghiệm làm nghề tuy nhiên hơi thiên hướng về doanh nghiệp thực hiện, bài giảng có vẻ không logic lắm và khá sơ sài, theo mình tìm hiểu thì bên này chỉ mới mở khóa online nên kinh nghiệm giảng dạy thực tế gần như chưa có nhiều. Nếu bạn là người mới thì nên cân nhắc nhé, tại mình thấy một số cái không đi theo lộ trình nên hơi khó hiểu.

3.Trung tâm Lakita

Trung tâm Lakita là trung tâm đầu tiên mình đăng ký, do khó tìm nên mình đăng ký ngay cái đầu tiên mình tìm thấy. Được cái ở đây thì học phí vừa tiền, cũng có thông tin giảng viên, lộ trình học các kiểu.

Chơ mà mình đi kiếm học thực tế nên kiểu dạy hơi thiên hướng về lý thuyết như bên này thì mình không thích lắm, với cả sau mình có tìm hiểu thì biết được bên này đầu tư chính từ mảng kế toán, rồi mới chuyển hướng xnk nên cũng thấy không mạnh về mảng này lắm.
Cảm ơn review của bạn.
Vì học online nên mình hơi lo, không biết có trung tâm xuất nhập khẩu nào cho học thử trước không bạn? Nếu học thử thì học như thế nào, nhờ bạn review một chút nhé

Mai Lan

Reaction score
0
Cảm ơn review của bạn.
Vì học online nên mình hơi lo, không biết có trung tâm xuất nhập khẩu nào cho học thử trước không bạn? Nếu học thử thì học như thế nào, nhờ bạn review một chút nhé
Theo mình là nên chọn trung tâm xuất nhập khẩu nào có khóa học offline chất lượng ý, dạy online cũng không khác máy offline đâu, chỉ là mình không phải tới lớp và tương tác trực tiếp với giảng viên thôi còn kiến thức thì vẫn như vậy, học xuất nhập khẩu online thì học lúc nào cũng được còn xem đi xem lại mà không lo bị mất kiến thức như học tại lớp trong trường hợp nghỉ học. Mình lười đi lại nên đã mua khá nhiều khóa học online rồi và thấy là nên lựa chọn trung tâm uy tín mà theo học, những video học xuất nhập khẩu online trên các nền tảng unica hay edumall các khóa học tự các thầy cô xây dựng vì vậy sẽ không chất lượng như ở phía trung tâm làm. Thấy Lê Ánh khá nổi tiếng, được nhiều bạn cho review chất lượng, bạn tham khảo xem, nếu chưa biết mình ở cấp độ nào thì nên nhờ bên trung tâm tư vấn cho nên học khóa học xuất nhập khẩu nào để hiệu quả nhất

Bùi Thế Huyền

Reaction score
0
Mình học xuất nhập khẩu trực tuyến ở Lê Ánh, cuối khóa phải làm test, đánh giá kết quả, nếu vượt qua thì được cấp chứng nhận nhé. Ngoài học offline thì học trực tuyến cũng rất ok, giảng viên nhiệt tình, còn có video xem lại, nên nhiều cái khi học mình chưa rõ thì vẫn có thể xem lại video. Thực ra thì lúc đầu học online cũng hơi ngại, nhưng mình học lớp này được cái rất sôi nổi, giảng viên yêu cầu tương tác thường xuyên, trả lời câu hỏi, giải đáp thêm thành ra không nhàm chán, giảng viên cũng chia sẻ nhiều kinh nghiệm làm việc thực tế. Hy vọng thông tin này hữu ích với bạn nhé

Thành viên trực tuyến