Chứng từ vận tải có tiêu đề Multimodal Transport Document được sử dụng cho điều kiện nào?

Mẹ Thóc

Reaction score
2
Cả nhà cho em hỏi chút, em đang thắc mắc không biết chứng từ vận tải có tiêu đề Multimodal Transport Document được sử dụng cho điều kiện nào theo Incoterms 2010. Ai biết chia sẻ cho em với nhé!
Em cảm ơn ạ

Reaction score
2
Tiêu đề của chứng từ vận tải là tùy ý, thậm chí không cần có tiêu đề. Để biết được chứng từ vận tải thuộc loại nào, ta phải căn cứ vào nội dung thể hiện trên chứng từ vận tải. Do đó, cho dù chứng từ có tiêu đề Multimodal Transport Document thì vẫn có thể sử dụng cho bất kỳ điều kiện nào. @Mẹ Thóc nhé

Minh-Logistisc

Reaction score
1
Tiêu đề của chứng từ vận tải là tùy ý, thậm chí không cần có tiêu đề. Để biết được chứng từ vận tải thuộc loại nào, ta phải căn cứ vào nội dung thể hiện trên chứng từ vận tải. Do đó, cho dù chứng từ có tiêu đề Multimodal Transport Document thì vẫn có thể sử dụng cho bất kỳ điều kiện nào. @Mẹ Thóc nhé
@Nguyễn Thực - XME (y)

lợn con

Reaction score
1
Vận tải đa phương thức cũng chỉ là một hình thức vận tải thôi mà, có liên quan gì đến điều kiện giao hàng vậy nhỉ?????????

Thành viên trực tuyến