Review học xuất nhập khẩu – logistics online ở đâu tốt

Reaction score
0
Nhờ anh chị tư vấn giúp em với ạ, em là sinh viên nhưng học trái ngành xuất nhập khẩu, mà tiếng anh của em cũng không tốt, chỉ đọc hiểu tàm tạm thôi ạ, vậy có nên học xuất nhập khẩu không ạ. Cơ hội việc làm của người trái ngành trong nghề XNK có cao không ạ? Em chưa có nghiệp vụ cũng không có kỹ năng thì thì nên làm như thế nào ạ. Mong được anh tư vấn ạ
Người trái ngành thì học chọn học các khóa học xuất nhập khẩu nền tảng cho người mới bắt đầu. Lộ trình bài bản thì bạn thử tìm hiểu đây nhé: https://kienthucxuatnhapkhau.com/lo-trinh-hoc-xuat-nhap-khau-cho-nguoi-chua-biet-gi.html
Thật ra bên mình tuyển dụng và chấp nhận các bạn trái ngành, nhưng cần biết một số nghiệp vụ xuất nhập khẩu thực tế để hỗ trợ công việc. Và có thể đào tạo thêm. cơ hội việc làm ngành này rất lớn, và đang cần nguồn nhận lực lớn để mở rộng thị trường trong thời điểm hiện nay. Quan trọng là khả năng nghiệp vụ, nếu muốn phát triển công việc thì nên bổ sung thêm ngoại ngữ nhé

Hà Vinh Diệu

Reaction score
0
Mình đang muốn học nhanh về xuất nhập khẩu để phục vụ công việc của mình, mình đang muốn học nhanh, sắp tới có ý định mở công ty, tự làm về thủ tục xuất nhập khẩu mà không cần thuê dịch vụ luôn các bạn ạ. Coi như mình học để kiểm soát công việc. Mình có xem nhiều thông tin các lớp trên mạng mà không biết có khóa học xnk nào phù hợp
Có bạn có chung nhu cầu với mình, đã học rồi có thể tư vấn mình không

Reaction score
0
Em hiện tại đang là sinh viên năm 3 tại trường Đại học Ngoại thương ạ. Hiện tại ở trường em đang học môn giao dịch thương mại quốc tế, và được giao yêu cầu tìm một bộ chứng từ đầy đủ để làm bài phân tích ạ. Cho em hỏi mọi người ở đây có cung cấp những bộ chứng từ xuất nhập khẩu hay có có biết trung tâm xuất nhập khẩu nào đào tạo bộ chứng từ xnk thực tế không ạ. Em cảm ơn nhiều ạ.

Ngô Thanh Hằng

Reaction score
0
Chào mọi người, mình cug đang tìm học online về xuất nhập khẩu, mình có thấy hai trung tâm chuyên về đào tạo xnk online là Lê Ánh và Song Ánh. Bạn nào tìm hiểu về hai trung tâm này có thể review thêm cho mình được không. Cảm ơn các bạn nhiều
Trung tâm Lê Ánh thực sự là một trung tâm rất tuyệt vời. Trung tâm có một đội ngũ giảng viên vô cùng chuyên nghiệp, đa phần các Thầy/Cô đều nắm rất vững chuyên môn và dày dặn kinh nghiệm thực tế trong ngành. Ngoài ra, trung tâm còn có nhiều chương trình ưu đãi, hấp dẫn dành cho người học. Đây chính là một số lý do mình chọn Trung tâm để học XNK.

Reaction score
0
Sinh viên năm 3, tìm hiểu học xnk từ lúc năm nhất rồi. cũng đắn đo xem review nhiều trung tâm tận 2 năm trời. Nhưng giờ không biết nên lựa chọn trung tâm nào. Thấy trên này mọi người đề cập nhiều về trung tâm xuất nhập khẩu Lê Ánh, Song Ánh với Exim train. Mọi người đánh giá chất lượng 3 trung tâm xnk này như thế nào vậy

Reaction score
0
Tôi đang làm ở công ty xuất nhập khẩu hàng may mặc. Hiện tại tôi muốn nâng cao nghiệp vụ của mình. Không biết trung tâm nào có khóa học chuyên sâu nào về xuất nhập khẩu không? Ra tết tôi cần đi học, mong anh chị em cô bác ở diễn đàn chỉ giúp tôi. Cảm ơn.

Reaction score
0
Mình chưa biết gì về xuất nhập khẩu nhưng muốn tìm hiểu về mảng khai báo hải quan thì nên học khóa học xuất nhập khẩu online nào ạ? Mình thấy khóa học dành cho người mới và khóa học khai báo hải quan thì nên học khóa học nào ạ

Reaction score
0
Doanh nghiệp mình cũng tuyển khá nhiều bạn học đúng chuyên ngành về thương mại quốc tế, ngành kinh tế quốc tế,... mà mình nhận thấy khá nhiều bạn dù học đúng chuyên ngành nhưng thiếu rất nhiều kỹ năng cũng như nghiệp vụ thực tế. Mình thấy các khóa học xuất nhập khẩu thực tế ngắn hạn như thế này rất hữu ích cho các bạn chưa va chạm thực tế cần học nhé

Reaction score
0
M muốn học xuất nhập khẩu trực tuyến nhưng đang kẹt tg quá. Chỉ rảnh buổi tối 2,4,6 mà thỉnh thoảng lại bận, nên muốn cũng không hc đc. giờ học qua video thì sợ không làm được việc, m có xem qa mấy video rồi nhưng chỉ nói sơ sơ nên không hiệu quả lắm. Chắc phải hy sinh tg để học thêm thôi chứ dậm chân tại chỗ mãi như này k ổn

Vũ Thị Bắc

Reaction score
0
Lúc trước tôi cũng bay nhảy tìm trung tâm học bổ sung nghiệp vụ xuất nhập khẩu. Hồi đó mới ra trường xin không được việc, chỗ nào cũng yêu cầu kinh nghiệm thực tế, vừa ra trường lại tốn tiền học xuất nhập khẩu ở các trung tâm nhưng vẫn không có tiến bộ gì. Khi được bạn học cùng đại học giới thiệu đến học ở Lê Ánh. Sự nghiệp tôi thay đổi từ đó, với kiến thức chuyên môn và kỹ năng nghiệp vụ tôi nhận được từ giảng viên ở Lê Ánh, tôi thành thạo và thực hiện công việc được công việc ngay. Công việc của tôi được Lê Ánh hỗ trợ kết nối, và sau một thời gian làm việc tôi được đánh giá cao về năng lực và vừa được thăng tiến trong công việc. Các bạn nên đăng kí học ở đấy

Reaction score
0
Gần đây em có tìm hiểu trên mạng về các khóa học online xuất nhập khẩu nhưng thấy có nhiều dạng như online đóng gói, online dạng livestream, online học với giảng viên, mà học phí khóa học online cũng nhiều mức khác nhau, khóa thì tầm vài trăm, khóa thì tầm vài triệu. Em vẫn chưa học kiểu này bao giờ nên không biết cách lựa chọn khóa học xuất nhập khẩu online như thế nào? Nhờ anh chị chỉ giúp ạ

Phạm Thị Liên

Reaction score
0
Em mới đọc thông tin khóa học xuất nhập khẩu của trung tâm này, chương trình chi tiết, là các nội dung mà em đang quan tâm. Nhưng em đang muốn tìm một khóa học để học và làm thực tế, chứ không muốn học lý thuyết nữa vì em đã học ở trường rồi. Trung tâm này có thể đáp ứng được nhu cầu của em không ạ?
Anh chị có ai đã học ở đây rồi có thể tư vấn giúp em được không?

Reaction score
0
Nghe nói học xuất nhập khẩu trực tuyến có video quay lại, có thể xem lúc nào cũng được, không biết có đúng không các bạn nhỉ. Nếu thế thì đỡ phải đến trung tâm rồi buổi nào bận lại phải di học bù.

Reaction score
0
Nghe nói học xuất nhập khẩu trực tuyến có video quay lại, có thể xem lúc nào cũng được, không biết có đúng không các bạn nhỉ. Nếu thế thì đỡ phải đến trung tâm rồi buổi nào bận lại phải di học bù.
Mình học xuất nhập khẩu online trực tuyến chỗ Trung tâm Lê Ánh thì có video quay lại để học viên ôn tập nhưng họ vẫn yêu cầu học trực tuyến với giảng viên để đảm bảo chất lượng khóa học
Có video hay không còn tùy vào từng nơi nữa bạn nhé. Bạn nên hỏi trước trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu đó để chuẩn bị trước nhé

Phạm Lý

Reaction score
0
Mình đang muốn đăng ký lớp online xuất nhập khẩu chỗ Lê Ánh, có lớp 7/4, này họ đang có ưu đãi dịch bệnh và ưu đãi nhóm, nhưng mình chưa có ai đăng ký cùng. có bạn nào muốn học ở đây thì inbox mình để đăng ký, hưởng ưu đãi chung nhé

Reaction score
0
Mình đang muốn đăng ký lớp online xuất nhập khẩu chỗ Lê Ánh, có lớp 7/4, này họ đang có ưu đãi dịch bệnh và ưu đãi nhóm, nhưng mình chưa có ai đăng ký cùng. có bạn nào muốn học ở đây thì inbox mình để đăng ký, hưởng ưu đãi chung nhé
Có lớp xuất nhập khẩu online nào nữa không b, mình lỡ mất lớp 7/4 rồi, nhưng muốn đăng ký để học sớm luôn nè

Trương Thị Thơ

Reaction score
0
Lớp học logistics online và offline của lê ánh có khác nhau không, học online thì có bất tiện không ạ. Em ở xa quá nhưng chưa học online bao giờ. Nhờ anh chị tư vấn giúp em với ạ

Minh Hiếu

Reaction score
0
Em muốn tìm khóa học logistics học onl, và có cấp chứng chỉ. Em thấy bên Lê Ánh có tổ chức học onl và thi thì mới được cấp chứng chỉ này.
Dạ cho e hỏi sau khi kết thúc khoá học onl thì hình thức thi ntn v ạ?
có phải đến trung tâm thi không ạ?

Hoàng Anh Việt

Reaction score
0
Em muốn tìm khóa học logistics học onl, và có cấp chứng chỉ. Em thấy bên Lê Ánh có tổ chức học onl và thi thì mới được cấp chứng chỉ này.
Dạ cho e hỏi sau khi kết thúc khoá học onl thì hình thức thi ntn v ạ?
có phải đến trung tâm thi không ạ?
Học online, thi online, cấp chứng chỉ offline, gửi về nhà em nhé
Mấy khoản này đều được hỗ trợ, và không mất phí nhé
A thấy chinh sách hỗ trợ bên Lê Ánh khá ổn áp, chương trình dạy sát thực tế, nên em có thể lựa bên này nhé

Lê Ngọc Thảo

Reaction score
0
Cho em thêm review về trung tâm Lê Ánh với ạ? Em đang muốn học xuất nhập khẩu nhưng mà chưa có kinh nghiệm tìm kiếm các khóa học online trên mạng, thấy rất nhiều trung tâm khác nhau. Thấy nhiều người review về trung tâm này nên em cũng muốn tìm hiểu và đăng ký học thử xem sao? Nhờ mọi người tư vấn giúp em với ạ?

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.