Review CHÍNH XÁC học xuất nhập khẩu ở đâu tốt?

maimai285

Cảm ơn bạn, Mình cũng đã trên dưới 50 lần gửi CV mà vẫn chưa nhận được sự hồi âm nào. Và vẫn sẽ tiếp tục gửi . Với lại , kiến thức XNK của mình vẫn kém lắm, Sợ đi phỏng vấn không biết gì cũng mất thời gian của mọi người. Đấy là điều mà mình đang băn khoăn.
Trung tâm xnk thì hiện tại mình đang tìm hiểu và thấy ưng XNK Lê Ánh và Kiến Tập. Sẽ đến học 1 trong 2 địa chỉ này
Cứ đi phỏng vấn đi bạn, đi phỏng vấn có nhiều cái hay lắm. Biết đâu may rủi thì lại được nhận thì sao?
Kiến thức kém thì bạn đi học một khóa học xuất nhập khẩu cơ bản đi, Cũng học được nhiều thứ hay ho lắm. trước mình trái ngành chuyển sag đấy chứ. Bản thân không học xnk chính quy đâu

Cứ đi phỏng vấn đi bạn, đi phỏng vấn có nhiều cái hay lắm. Biết đâu may rủi thì lại được nhận thì sao?
Kiến thức kém thì bạn đi học một khóa học xuất nhập khẩu cơ bản đi, Cũng học được nhiều thứ hay ho lắm. trước mình trái ngành chuyển sag đấy chứ. Bản thân không học xnk chính quy đâu
bản thân a thấy các bạn có thể tự xin đi làm sẽ tích lũy được kinh nghiệm nhanh hơn là đi học đấy. Nhưng không phải ai cungx có cơ hội xin được việc trong lần đầu tiên đi phỏng vấn đâu

hi, bạn nói đúng cũng chỉ một phần thôi. Đi phỏng vấn mà không biết gì, thì đến đấy- vừa mất thời gian của mình, mất thời gian của người phỏng vấn mình .
Cho dù các bạn xác định đi phỏng vấn nhiều lần để lấy kinh nghiệm thì cũng phải xác định có chút kiến thức rồi hãy đi. chứ đi mà không biết gì thì tốt nhất là ở nhà. đi thế ngại mặt thêm ra ấy

Em đang tìm lớp nghiệp vụ xuất nhập khẩu ở tphcm ạ, trong này thấy bạn có chia sẻ về trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu ở Hà Nội, không biết trung tâm đó có ở tphcm ko nhỉ? chắc mấy chỗ này họ cũng dạy xuất nhập khẩu cho người chưa biết gì như mình đúng ko à.

Em đang tìm lớp nghiệp vụ xuất nhập khẩu ở tphcm ạ, trong này thấy bạn có chia sẻ về trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu ở Hà Nội, không biết trung tâm đó có ở tphcm ko nhỉ? chắc mấy chỗ này họ cũng dạy xuất nhập khẩu cho người chưa biết gì như mình đúng ko à.
giờ nhiều trung tâm quảng cáo khóa học xuất nhập khẩu lắm bạn à, thực ra là bạn nên tìm hiểu và xem trung tâm nào phù hợp, thông tin trên này chỉ để tham khảo thôi nhé, xem lớp học nghiệp vụ xuất nhập khẩu ở chỗ nào có cấp chứng chỉ xuất nhập khẩu, thời gian địa điểm học xnk phù hợp với mình, giảng viên có kinh nghiệm là dc thôi mà, chứ trung tâm nào mà chẳng nói tốt, biết đâu mà lần,

hello mọi người, em tính sắp tới học 1 khóa xuất nhập khẩu nên vào đây hỏi mọi người chút , giờ em đang làm cty xuất nhập khẩu rồi, công ty em chuyên nhập hàng của Nhật về và sau đó gia công để bán trong nước thôi, về mảng hàng nhập quốc tế thì em cũng làm rồi, tờ khai, rồi chứng từ, thanh toán quốc tế., và em cũng có bán trong nước, nhưng giờ công ty em mở rộng xuất khẩu sang các nước Đông Nam Á, nên em muốn học kĩ về mảng hàng xuất, và cũng muốn dc đào tạo xuất nhập khẩu bài bản hơn, tuy nhiên vì em cũng đã có nghiệp vụ xuất nhập khẩu rồi nên nếu em muốn học xuất nhập khẩu ở tphcm thì em nên khóa học nào ạ, em thấy học lớp xuất nhập khẩu cho người mới bắt đầu cũng có vẻ ko hợp lắm, hôm qua bên TT xuất nhập khẩu LÊ Ánh có tư vấn cho em thì họ khuyên nên học xuất nhập khẩu chuyên sâu, em đã đăng ký lớp học bên đó vì thấy chương trình học OK, nhưng mà theo mọi người em có nên học cả khóa học XNK cho người mới nữa ko nhỉ? như thế sẽ chắc chắn hơn ko?

em học xuất nhập khẩu thực tế xong rồi, tính đi thực tập xuất nhập khẩu, cơ mà chưa biết thực tập ở đâu, vì em cũng ko học đúng chuyên ngành XNK, anh chị có biết ở đâu đang tuyển thực tập sinh xnk ko vậy ạ, hoặc có trang nào hay đăng tin tuyển dụng xuất nhập khẩu ko? Cho em tham khảo với ạ

Em muốn hỏi chút à, có kinh nghiệm làm ở kho, công ty Hàn, làm khá vất vả, nhiều khi làm quá giờ, nhưng cũng chẳng được sếp động viên an ủi chút nào, thấy mấy bạn bên phòng mua hàng, được ngồi mát, lương lại cao nên em tính đi học tiếng Hàn với học xnk luôn, nhưng mà em chưa biết gì về xuất nhập khẩu, mà cũng ko hiểu phỏng vấn xin việc thế nào, Anh chị có biết chỗ nào vừa dạy, lại vừa giới thiệu việc làm hoặc cho đi thực tập thì bảo em với nhé. Chứ làm mãi ở kho thì cũng lẹt đẹt lắm, không biết làm việc ra sao mà người ta cũng ko coi trọng mình lắm.

Hào Hoa

Em muốn hỏi chút à, có kinh nghiệm làm ở kho, công ty Hàn, làm khá vất vả, nhiều khi làm quá giờ, nhưng cũng chẳng được sếp động viên an ủi chút nào, thấy mấy bạn bên phòng mua hàng, được ngồi mát, lương lại cao nên em tính đi học tiếng Hàn với học xnk luôn, nhưng mà em chưa biết gì về xuất nhập khẩu, mà cũng ko hiểu phỏng vấn xin việc thế nào, Anh chị có biết chỗ nào vừa dạy, lại vừa giới thiệu việc làm hoặc cho đi thực tập thì bảo em với nhé. Chứ làm mãi ở kho thì cũng lẹt đẹt lắm, không biết làm việc ra sao mà người ta cũng ko coi trọng mình lắm.
Ờ, bạn nói chuẩn luôn, mình tốt nghiệp đại học ko đúng chuyên ngành, rồi mãi ko xin được việc nên quyết định làm ở công ty xuất nhập khẩu, nhưng mình chỉ làm ở kho thôi, vất vả lắm, bao nhiêu đồ, khuôn vác rồi nhập liệu, nhiều khi thấy sức mình rẻ rúng quá trời, nên mình cũng đang tính đi học xuất nhập khẩu, mà cũng chưa hiểu lắm về ngành này cũng chẳng biết đi học ở đâu và mình học trái ngành thế này thì học xuất nhập khẩu xong có xin dc việc o nữa

Vũ Mai

Mọi người cho em hỏi là nên học xuất nhập khẩu tại trung tâm hay học ở trường đại học thì tốt hơn. Em muốn có chứng chỉ xuất nhập khẩu có giá trị một chút để dễ đi xin việc. Ai biết có thể review cho em với ạ.

Mọi người cho em hỏi là nên học xuất nhập khẩu tại trung tâm hay học ở trường đại học thì tốt hơn. Em muốn có chứng chỉ xuất nhập khẩu có giá trị một chút để dễ đi xin việc. Ai biết có thể review cho em với ạ.
Theo mình thấy thì muốn chứng chỉ đẹp thì nên đi học ở các trường đại học còn dễ xin việc thì không chắc đâu bạn. Thời này nhà tuyển dụng họ yêu cầu nhiều về kiến thức thực tế, kinh nghiệm làm việc nếu bạn muốn tìm việc trong ngành này, ngoài tiếng anh ra thì nên làm quen với công việc nhiều hơn. Khi phỏng vấn họ thường hỏi nhiều về nghiệp vụ, cách xử lý tình huống phát sinh, nếu nắm vững kiến thức xuất nhập khẩu thì xin việc sẽ dễ dàng hơn.

Nghe nhiều người bảo học xuất nhập khẩu khó lắm, đi làm càng khó hơn nên một đứa học trái ngành như mình thực sự thấy hoang mang. Mình học kinh tế và cũng tìm hiểu về ngành xuất nhập khẩu vài tháng trước đó. Sau đó quyết định học một khóa học xuất nhập khâu tại trung tâm Lê Ánh. Chắc nhiều người học ỏ đây rồi nên cũng rõ, thực sự thì không phải quá khó nhằn như tưởng tượng đâu mn ạ. Mình không dám nói là xuất nhập khẩu dễ bởi chắc chắn là mình đã nắm bắt hết tất cả kiến thức về ngành, nhưng những thông tin mình đã học, nhận được từ các bài học thì mình đã có thể vận dụng chúng vào thực tế công việc mà mình có đi thực tập giai đoạn này. Không phải tự khen nhưng các anh chị chỗ thực tập mình bảo rằng học trái ngành mà có thể làm được hầu hết các công việc được giao (chỗ thực tập này cho sinh viên làm việc trực tiếp chứ không phải pha trà rót nước, photocopy các thứ đâu). Do vậy nên mình muốn chia sẻ với các bạn tại đây dù không đúng chuyên ngành nhưng đang có nhu cầu học xuất nhập khẩu, các bạn nên học một khóa đào tạo xuất nhập khẩu thực tế cho người mới bắt đầu. Chỉ cần học một khóa học như này, bạn đã có thể làm những công việc xuất nhập khẩu cơ bản, nếu muốn nâng cao năng lực, chuyên môn, có thể tham gia khóa chuyên sâu. Chúc các bạn thành công nhé.

Thực sự thì biết đến Xuất nhập khẩu Lê Ánh cũng là tình cờ mà thôi. Mình có đứa em học bên khoa học hàng hải của Đại học hàng hải, đúng chính chuyên về xuất nhập khẩu luôn. Nó thấy mình tiếng anh tốt nên bảo học thêm khóa nghiệp vụ xuất nhập khẩu rồi làm về bên xuất nhập nhẩu rất có tương lai. Bên ngành này còn có thể vận dụng tiếng anh - chuyên ngành mình đang theo học. Mình tưởng nó chỉ học tại trường thôi, nhưng nó bảo vừa học ở trường vừa học một khóa xuất nhập khẩu thực tế ở trung tâm Lê Ánh rồi rủ mình học cùng lớp cho người mới bắt đầu. Không biết nó tìm trung tâm thế nào mà học rất thích. Mình học trong 3 tháng mà không dám nghỉ buổi nào sợ buổi sau không hiểu. Thầy dạy mình toàn chia sẻ mấy cái tình huống gặp thì nên xử lý thế nào, dạy bài bản từ lý thuyết rồi vận dụng nên rất dễ hiểu. Thầy nhiệt tình, vui tính với lại nhiều kinh nghiệm nên dạy rất thu hút, không bị nhàm chán. Cuối khóa cầm được cái chứng chỉ mà không thấy uổng tiền chút nào. Hiện giờ mình cũng làm việc trong ngành xuất nhập khẩu được 2 năm rồi và cũng muốn chia sẻ cho các bạn đang quan tâm thì có thể tham khảo thêm trung tâm Lê Ánh. Mong trung tâm phát triển hơn nữa.

Em đang có câu hỏi như này: Khi vận chuyển, sử dụng container thì chi phí vận chuyển có tính vào chi phí bao bì hay không? có được tính vào chi phí FOB hay không?". Mn chỉ em với ạ. Em cảm ơn rất nhiều.

Quang Su

Bây giờ mình mới thấm được câu "ghét của nào, trời trao của ấy". Trước mình rất ghét tiếng anh, có thể nói là ghét cay, ghét đắng luôn ấy. Thế mà đi học đại học bắt buộc đáp ứng chuẩn đầu ra này nọ nên phải gồng mình đi học, cày ngày, cày đêm mới đủ điều kiện ra trường, vậy mà giờ lại làm trong ngành xuất nhập khẩu ngày nào cũng sử dụng tiếng anh luôn chứ. Biết thế hồi xưa ghét luôn tiền đi cho rồi.

Mình vô đọc review nơi học xuất nhập khẩu nhưng đọc xong cũng không biết nên chỗ nào, tiện thể hỏi đây luôn là ai đã học xuất nhập khẩu rồi thì có thể giới thiệu cho mình được không?

Mình vô đọc review nơi học xuất nhập khẩu nhưng đọc xong cũng không biết nên chỗ nào, tiện thể hỏi đây luôn là ai đã học xuất nhập khẩu rồi thì có thể giới thiệu cho mình được không?
Mình từng học ở trung tâm Lê Ánh rồi rất ok, bạn có thể cân nhắc học ở đây.

Gec với Lê Ánh khá được đó bạn. Mình chưa học xuất nhập khẩu nhưng nhiều bạn bè mình từng học hai chỗ này và giới thiệu cho mình.

Thu Trà

Cần lắm ai đó hảo tâm đi qua và quăng cho mình cái địa chỉ của Lê Ánh ở TPHCM với ạ. Thấy review có bảo là Hà Nội và TPHCM mà vào trang web mà tìm mãi không ra, chỉ thấy cơ sở ờ Hà Nội thôi.