Review học xuất nhập khẩu – logistics online ở đâu tốt

Reaction score
0
Mình thì yêu cầu khá cao về học hành, giảng viên hay chất lượng dở thì mình claim liền. Mà phải công nhận bên Lê Ánh dạy chất lượng thật, giảng viên kinh nghiệm sâu, khả năng truyền đạt tốt, trung tâm cũng làm việc chuyên nghiệp. Nhiều bạn cũng bảo học online không thích bằng offline, nhưng mình từng học online ở trường rồi, nên học online chẳng có vấn đề gì, mà mình còn thấy rất tiện lợi, không phải đi lại nhiều. Còn có cái hay là bên Lê Ánh còn có video quay lại, cho học viên xem lại, chứ bên trường mình thì không có đâu, bỏ buổi nào là mất buổi đó luôn. Mình cho 1 đánh giá 5 sao cho trung tâm này

Reaction score
0
Mình tìm hiểu khóa học xuất nhập khẩu trực tuyến của trung tâm lê ánh thì chỉ có học với giảng viên vào buổi tối, mình có con nhỏ nên chỉ học được ban ngày thôi. Mình có tìm mấy trung tâm xuất nhập khẩu khác nhưng không ưng lắm. Trước mắt mình muốn tìm mấy kênh chia sẻ về xuất nhập khẩu để tự học xuất nhập khẩu trước, sau này có thời gian thì đi học thêm sau. Nhờ mọi người chia sẻ cho mình một vài kênh, website về kiến thức xuất nhập hay được không?
Bạn tham khảo bài này nè https://www.danngoaithuong.com/5-dien-dan-xuat-nhap-khau-logistics-uy-tin/, mình cũng hay đọc mấy bài chia sẻ của Weblogistics, Kienthucxuatnhapkhau.com, Xuatnhapkhauleanh.edu.vn, Kynangxuatnhapkhau.vn, khá hay. Mình chưa học bên Lê Ánh nhưng hay được mấy bài nghiệp vụ xuất nhập khẩu được chia sẻ của bên website chính của trung tâm này. Được cái đọc mấy bài chia sẻ của họ khá đầu tư, đọc cũng hiểu rõ nhiều vấn đề. Nếu có điều kiện, chắc mình cũng đi học một khóa học xuất nhập khẩu

Nguyễn Tuấn Anh

Reaction score
0
Bây giờ thấy nhiều bạn quan tâm đến xuất nhập khẩu quá, chỉ là đợt trước mình có nhu cầu học xuất nhập khẩu online nhưng tìm hoài không biết trung tâm nào đào tạo cái này, phổ biến chủ yếu là các khóa học tại lớp.

Sau khi được bạn bè giới thiệu, kết hợp với search thông tin trên gg, mình có đăng ký học online tại một số trung tâm đào tạo xnk, nên muốn review một số trung tâm cho bạn nào cần.

Thực ra học phí học xuất nhập khẩu online thì rẻ hơn nhiều so với học tại lớp nên, chất lượng bài giảng vô cùng quan trọng, sau khi mình học thử cả 3 trung tâm (mình học ở lakita trước, rồi sang Song Ánh, cuối cùng Lê Ánh) mình đánh giá về các trung tâm này như thế này.

1.Trung tâm Lê Ánh

Trước mình có tìm hiểu về trung tâm này thì mình chỉ thấy mạnh về xuất nhập khẩu – logistics thực tế, nhưng mà khi học mới thấy khóa xuất nhập khẩu online bên này rất ok luôn. Chả qua là thấy ít PR khóa này quá, may có bà chị giới thiệu thì mới biết bên này có dạy online xnk.

Trong 3 nơi mình học thì thấy chỗ này chất lượng ổn nhất, họ có kinh nghiệm dạy nhiều tại lớp thực tế rồi, nên bài giảng sát với công việc nhất. Với những thông tư nghị định mới nhất, rồi quy trình mình làm hàng hóa, vận chuyển, và nhiệm vụ ứng với từng vị trí công việc, giảng viên còn chia sẻ về kỹ năng, kinh nghiệm làm nghề. Mình thấy hay nhất là cái mà họ thường lưu ý để tránh sai sót hoặc lừa đảo khi làm nghề.

Nội dung ok, đi theo ngành nghề, vị trí công việc, chất lượng video tốt, rõ nét.

À bên này còn được cấp chứng nhận cuối khóa, mình nghĩ có nhiều bạn cũng cần cái này. Mình thấy nếu bạn cần học xnk – logistics online, thì có thể cân nhắc chỗ này.

2.Trung tâm Song Ánh

Mình đăng ký học ở đây bởi vì tham khảo thấy khá nhiều bài viết trên website chính, câu văn cảm thấy gần gũi với người làm nghề.

Khi đăng ký học rồi học thì thấy kinh nghiệm giảng viên khá hay, có nhiều kinh nghiệm làm nghề tuy nhiên hơi thiên hướng về doanh nghiệp thực hiện, bài giảng có vẻ không logic lắm và khá sơ sài, theo mình tìm hiểu thì bên này chỉ mới mở khóa online nên kinh nghiệm giảng dạy thực tế gần như chưa có nhiều. Nếu bạn là người mới thì nên cân nhắc nhé, tại mình thấy một số cái không đi theo lộ trình nên hơi khó hiểu.

3.Trung tâm Lakita

Trung tâm Lakita là trung tâm đầu tiên mình đăng ký, do khó tìm nên mình đăng ký ngay cái đầu tiên mình tìm thấy. Được cái ở đây thì học phí vừa tiền, cũng có thông tin giảng viên, lộ trình học các kiểu.

Chơ mà mình đi kiếm học thực tế nên kiểu dạy hơi thiên hướng về lý thuyết như bên này thì mình không thích lắm, với cả sau mình có tìm hiểu thì biết được bên này đầu tư chính từ mảng kế toán, rồi mới chuyển hướng xnk nên cũng thấy không mạnh về mảng này lắm.
Bạn ơi có thể review giúp mình về chương trình học khai báo hải quan online và giảng viên của trung tâm Lê Ánh như thế nào với ạ, mình có thấy khóa này trên website ngày 06/06 nên muốn tìm hiểu thêm để đăng ký. Mong nhận được phản hồi từ bạn

Phạm Thanh Hiền

Reaction score
0
Các bạn ơi, mình thấy có các khóa học xuất nhập khẩu trực tuyến với giảng viên, nếu học xuất nhập khẩu online kiểu này thì chương trình có khác khóa học xuất nhập khẩu tại lớp không, đều là học cùng giảng viên thì chắc nội dung kiến thức sẽ đảm bảo hơn đúng không ạ?

Reaction score
0
Mình thấy chương trình chắc tương tự nhau thôi vì hai khóa học xuất nhập khẩu này để được học với giảng viên thôi. Nhiều bạn thấy bất tiện nhưng mình thấy học online trực tuyến về xuất nhập khẩu trogn khóa mình học ở Lê Ánh thì rất ổn áp, giảng viên dạy sát thực tế, chương trình rõ ràng. Chỉ có điều giảng viên khá khó, nên yêu cầu cao trong quá trình học, nếu xác định học thì nên dành thời gian học đàng hoàng, k vớ vẩn được đâu

CHÂU THANH

Reaction score
0
Em chào các anh chị trên diễn đàn xuất nhập khẩu.
Em đang là sinh viên năm cuối NEU, Em dự định ra trường sẽ theo nghề xuất nhập khẩu, Vậy anh chị cho em hỏi, học xuất nhập khẩu online ở đâu thì tốt, em muốn tìm khóa học xnk học với giảng viên như học ở trường bây giờ ạ
em cảm ơn nhiều"

Bùi thanh Hoài

Reaction score
0
Em chào các anh chị trên diễn đàn xuất nhập khẩu.
Em đang là sinh viên năm cuối NEU, Em dự định ra trường sẽ theo nghề xuất nhập khẩu, Vậy anh chị cho em hỏi, học xuất nhập khẩu online ở đâu thì tốt, em muốn tìm khóa học xnk học với giảng viên như học ở trường bây giờ ạ
em cảm ơn nhiều"
Bạn thử tìm hiểu về trung tâm xuất nhập khẩu Lê Ánh nhé. Mình đã từng học ở đấy rồi. Thầy dạy rất hay. Dễ hiểu. Bạn học Kinh tế à, Mà lại chuyển hướng sang làm XNk thế. Học kinh tế mà chuyển sang xnk ít nhất còn có liên quan, ngành mình là công nghê sinh học, không có chút gì liên quan luôn á. Nhưng được cái bên này đào tạo nghiệp vụ xuất nhập khẩu thực tế bài bản ngay từ đầu nên học ok.

CHÂU THANH

Reaction score
0
Bạn thử tìm hiểu về trung tâm xuất nhập khẩu Lê Ánh nhé. Mình đã từng học ở đấy rồi. Thầy dạy rất hay. Dễ hiểu. Bạn học Kinh tế à, Mà lại chuyển hướng sang làm XNk thế. Học kinh tế mà chuyển sang xnk ít nhất còn có liên quan, ngành mình là công nghê sinh học, không có chút gì liên quan luôn á. Nhưng được cái bên này đào tạo nghiệp vụ xuất nhập khẩu thực tế bài bản ngay từ đầu nên học ok.
Vậy bạn học khóa học xnk nào của Lê Ánh vậy? mình lên website: https://xuatnhapkhauleanh.edu.vn/ thì thấy trung tâm này có nhiều khóa học xuất nhập khẩu khác nhau, nhưng mình chỉ muốn học online thôi.

Bùi thanh Hoài

Reaction score
0
Vậy bạn học khóa học xnk nào của Lê Ánh vậy? mình lên website: https://xuatnhapkhauleanh.edu.vn/ thì thấy trung tâm này có nhiều khóa học xuất nhập khẩu khác nhau, nhưng mình chỉ muốn học online thôi.
Không biết bạn đã có kiến thức xnk chưa, bạn gọi bên đó tư vấn nhé. Trường hợp của mình mới hoàn toàn nên học khóa học xuất nhập khẩu trực tuyến, khóa dành cho người mới bắt đầu bạn ạ. Mình cũng học xuất nhập khẩu online mà bạn. Đây là topic về học online mà

Reaction score
0
Mình đang muốn đăng ký học xuất nhập khẩu online ở Lê Ánh, và muốn học thử video trước để biết trung tâm đào tạo như thế nào. Có cách nào tìm để xem video học thử không mọi người?

Reaction score
0
Mình đang muốn đăng ký học xuất nhập khẩu online ở Lê Ánh, và muốn học thử video trước để biết trung tâm đào tạo như thế nào. Có cách nào tìm để xem video học thử không mọi người?
Lớp online bên đó có cho học thử ngày buổi khai giảng luôn đó bạn, hình như bên đó có học thử video, nhưng mà mình thấy học buổi khai giảng để trải nghiệm luôn lớp học chắc hay hơn chứ nhỉ

Reaction score
0
Mình là người mới hoàn toàn, chưa biết gì về xuất nhập khẩu cả. Nếu đăng ký khóa học xuất nhập khẩu online thì có cần chuẩn bị hay đọc trước tài liệu gì không. Tiếng anh mình thì chỉ biết đọc hiểu thôi, nhưng nghe bảo chứng từ xuất nhập khẩu thì toàn tiếng anh thôi, thì có cần đọc trước thuật ngữ xuất nhập khẩu nào không?

Reaction score
0
Mình thấy bên Lê Ánh có các khóa học xuất nhập khẩu chuyên sâu online, không biết mình vừa mới học xong chuyên ngành logistics và chuỗi cung ứng thì có học được các khóa học này không, vì mình thấy chương trình trên website https://xuatnhapkhauleanh.edu.vn/khoa-hoc/khoa-hoc-xuat-nhap-khau-chuyen-sau.html thì có yêu cầu đầu vào. Có ai tìm hiểu và học khóa học xnk này chưa ạ?

Hằng Luis

Reaction score
1
Cảm ơn các ace trong diễn đàn đã cho lời khuyên, mình quyết định sẽ đi học để đi xin việc mới thôi. Tham khảo các chỗ thấy nhiều bạn bảo học bên Lê Ánh học được, đào tạo thực tế mà lại có liên kết với các doanh nghiệp, biết đâu đang học có tuyển dụng, m đi ứng tuyển may mắn lại được nhận thì tốt. Cũng mong học hiệu quả cho bõ số tiền bỏ ra

Kim Thi Ngoc Anh

Reaction score
0
Cho mình hỏi học phí khóa học xuất nhập khẩu online với ạ, mình thấy nhiều khóa học học phí tầm 500-600k nhưng có những khóa online chi phí lên đến 3tr-5tr lận á, không biết là các khóa học này khác nhau như thế nào ạ? Nên học khóa học nào hơn, mình đang là sinh viên nên cần cân nhắc thêm ý ạ

Đức Thành

Reaction score
0
Mình thấy nhiều trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu, mình muốn tìm thêm thông tin giảng viên giảng dạy các khóa học online xnk đó thì có thể tìm được ở đâu ạ, mình vào exim, hale và lê ánh thì chỉ thấy mỗi trung tâm lê ánh là có thông tin rõ ràng thôi.

Nguyễn Thu Hà

Reaction score
0
Mình thấy nhiều trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu, mình muốn tìm thêm thông tin giảng viên giảng dạy các khóa học online xnk đó thì có thể tìm được ở đâu ạ, mình vào exim, hale và lê ánh thì chỉ thấy mỗi trung tâm lê ánh là có thông tin rõ ràng thôi.

Mình cũng được bạn bè giới thiệu trung tâm xnk lê ánh này, mình xem review thì Lê Ánh là trung tâm được đánh giá tốt nhiều nhất. Sau khi học thử mình thấy gv có trình độ chuyên môn cao, nhiều năm trong nghề nên mình cũng yên tâm.
Bạn nào đang ko biết học xnk ở đâu thì tham khảo trung tâm Lê Ánh nhé!

Reaction score
0
Mình cũng muốn tới các cơ sở để học xuất nhập khẩu thực tế nhưng mình không ở thành phố nên muốn tìm một khóa học xuất nhập khẩu online thực sự chất lượng. Theo dõi diễnđànđã lâu mà giờ mới mạnh dạnđặtđược câu hỏi

Reaction score
0
Mình là sinh viên Ngôn ngữ Anh, đang học thêm về ngôn ngữ tiếng Trung, tại Hải Phòng, hiện tại kiến thức chuyên ngành của mình về XNK gần như là chưa biết gì. Hiện đang tìm một khóa học xuất nhập khẩu online để bổ sung và cập nhật kiến thức mới. Nhờ mọi người tư vấn giúp mình nhé

Reaction score
0
Nhờ anh chị tư vấn giúp em với ạ, em là sinh viên nhưng học trái ngành xuất nhập khẩu, mà tiếng anh của em cũng không tốt, chỉ đọc hiểu tàm tạm thôi ạ, vậy có nên học xuất nhập khẩu không ạ. Cơ hội việc làm của người trái ngành trong nghề XNK có cao không ạ? Em chưa có nghiệp vụ cũng không có kỹ năng thì thì nên làm như thế nào ạ. Mong được anh tư vấn ạ

Thành viên trực tuyến